ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

????...ถาม V Star / V อื่นๆ...????

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 11:43 AM

..คือว่า..ไปทำหน้าที่ V Guide ค่ะ เห็นน้องๆมากันแล้วปลื้มมากกกกกกก smile.gif มีกิจกรรมดำเนินตลอดเวลา โดยเฉพาะการตอบคำถาม "นิทรรศการแห่งความดีที่ยาวที่สุดในโลก" ตลอดแนวยาว 4 กม. รอบมหารัตนวิหารคต...

เราก็อยากเล่นด้วยน่ะซิ แต่ไม่มีเวลาไปเดินหาคำตอบค่ะ ก็ไปขอสมุดเกมมาลองทำดู สนุกจริงๆค่ะ ลดอายุตัวลงให้ประมาณ 12 ขวบ เฮ้อ!!! มึนงง-งง confused_smile.gif ยิ่งตอนท้ายๆ เรื่องวิบากกรรม ตอนแรกก็ว่าง่ายอยู่นะคะ แต่พอจะเขียนชักไม่แน่ใจ sad.gif เช่น...เปรตปากอยู่ที่ก้น เหตุที่เป็นเช่นนี้เพราะตอนเป็นมนุษย์ชอบ......ลับหลัง ทำให้ผู้อื่น.......มีเป็นสิบๆสายพันธุ์เปรตแน่ะ พอส่งน้องๆกลับบ้านเรียบร้อยแล้ว ว่าจะเดินหาคำตอบมั่ง แต่อนิจจา....อยากหยุด(เดิน)อยู่นิ่งๆค่ะ แล้วนี่จะหาคำตอบที่ถูกต้องได้ที่ไหนคะ? มีเฉลยตรงไหนมั้ย? ป่านนี้เขาเก็บเปรตไปไว้ไหนแล้ว??? น้องๆ V Star ที่เล่นเกมนี้ช่วยตอบทีเถอะค่ะ...แบ่งปันความรู้สู่กันเนาะ happy.gif ....สาธุนะคะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  VS_00.jpg   78.84K   9 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  VS_01.jpg   80.25K   9 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  VS_02.jpg   125.06K   44 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  VS_04.jpg   58.26K   9 ดาวน์โหลด

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#2 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 12:54 PM

อยากให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ อนุญาติให้จัด V-Star days อีกที..

วันเด็กแห่งชาตินี้เถอะ..เพี้ยง..

สาธุ..

#3 usr26151

usr26151
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 01:14 PM

อยากจะเสนอให้มีการจัดนิทรรศการถาวร( เกี่ยวกับพุทธประวัติ ทศชาติชาดก นรก-สวรรค์
ที่จัดให้เด็กดี V star ได้ชม ) ขึ้นที่สภาธรรมกายสากล ทำเป็นห้องนิทรรศการไปเลยได้ยิ่งดีค่ะ
จะได้ ให้คนที่เข้ามาวัด คนใหม่ ๆ รุ่นต่อๆ ไปได้ชม ด้วย ไม่เสียทรัพยากรด้วย
และอีกประการ ตัวเองก็เป็น V guide ก็ยังชมไม่ทั่วเลย สมุดเล่มเกมส์เลยยังตอบได้ไม่ครบอ่ะ

ปลื้มไม่รู้จบจิงๆ ค่ะ

#4 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 02:51 PM

เห็นด้วยอยากให้มีการจัดนิทรรศการแบบถาวรค่ะ

มีเด็กบางคนอยากให้ทำเป็น vcd พุทธประวัติ (ที่วัดทำเป็นแผ่น VCD ก็มีอยู่แล้ว แต่ก็ไม่เหมือนที่มหารัตนวิหารคตค่ะ)

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#5 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2008 - 04:38 PM

มีเสียงกระซิบว่า biggrin.gif

อยากได้คำตอบเรื่องอะไร???? dont_tell_anyone_smile.gif

....ให้ไปลงเรียน DOU ...หุ ..หุ .. sick_smile.gif

เช่น...อยากได้คำตอบเรื่อง...เปรต...ไปเรียนวิชาปรโลกวิทยา ก็ดีนะคะ แต่มันจะสนุกเหมือนเด็กดี V Star รึเปล่านี่ซิ!!

ว่าแล้วเพื่อนๆ DOU ก็อย่าลืมส่งข้อสอบและการบ้าน แบบฝึกหัดด้วย วันอาทิตย์ที่ 21 นี้นะคะ... omg_smile.gif

รีบทำให้เสร็จก่อน ไปตักบาตรลพบุรีจะ happy.gif ได้ไม่มีกังวลค่ะ

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...

#6 usr26889

usr26889
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 December 2008 - 04:09 PM

อนุโมทนาบุญ

#7 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 December 2008 - 08:43 AM

เยี่ยมครับ
กุญแจวิเศษ