ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

เว็บไซต์ V-Star แบบ Socail Network

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 PKCkidz

PKCkidz
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2008 - 03:28 PM

หลังจากที่ผมได้สมัครร่วมพัฒนาเว็บไซต์ V-Star นั้นผมก็ได้ทำเสร็จแล้ว เพื่อนๆ สามารถเข้าไปดุได้นะครับที่ http://www.VStar.co.nr ครับ

#2 มาริโอ้DMC

มาริโอ้DMC
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2008 - 04:24 PM

เว็บน่ารักดีจัง
target group ตั้ง 500,000 คน เป็นอย่างน้อย
น่าจะจด domain ที่จำง่ายๆ นะครับ

เมื่อกี้ลอง search ให้แล้ว มี domain ที่ว่างๆ และน่าใช้ดังนี้

www.vstartoday.net
www.vstar.me อันนี้ควรจด สั้นและจำง่าย
เวลาหลวงพ่อประกาศออก DMC ก็พูดง่าย
www.vtarnow.net

ลองดูนะครับ เสียเงินรายปีไม่มาก แต่ว่า มีผลต่อผู้ชมและการตลาดมาก : )

อีกเว็บนึงที่ควรไปเปิดคือ facebook.com

#3 rattana_s

rattana_s
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2008 - 04:33 PM

ทำได้ดีมากๆ ยังไงก็ทำให้ดีกว่าhi5 นะครับ จะได้มีคนเข้ามาเล่นกันมากๆ
นี่เผลอๆเป็นมหาเศรษฐีได้นะเนี่ย
..ทำไมท่านเว็บมาสเตอร์ใช้G-mail ล่ะครับ รู้สึกว่ามันจะมีข้อจำกัดหลายอย่างนะ ใช้พวกyahoo หรือhotmail ข้อจำกัดไม่ค่อยมี

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2008 - 08:28 PM

น้อง ทำได้แจ่มมาก พี่ขอซื้อตัว + ซื้อใจ ได้ปะ อิอิ

..ทำไมท่านเว็บมาสเตอร์ใช้G-mail ล่ะครับ รู้สึกว่ามันจะมีข้อจำกัดหลายอย่างนะ ใช้พวกyahoo หรือhotmail ข้อจำกัดไม่ค่อยมี

webmaster คนนี้เลิกใช้ hotmail และ yahoo มานานแล้วค่ะ
ทุกอย่าง เลือกใช้ของค่าย google หมดเรยค่ะ อิอิ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2008 - 11:06 PM

โอโห เก่งมาก อายุ๑๓ ประโคนชัย บุรีรัมย์ ดช. อลงกรณ์ อัมมวงศ์จิตต์ เก่งและดี สมกับเป็นเด็กดีวีสตาร์จริงๆ.

ลุงแน่ใจว่าทุกๆคนที่ได้ชมผลงานของหลานแล้ว จะต้องภาคภูมิใจในตัวหลานมาก โดยเฉพาะคุณพ่อคุณแม่.

เวลาได้เห็นอะไรดีดีอย่างนี้แล้ว รู้สึกมีความสุขลึกๆ,

รู้สึกว่า งานวีสตาร์ที่ผ่านมา ถ้าสามารถสร้างเด็กดีและเก่งแบบอลงกรณ์ "ได้แม้แต่แค่คนเดียว" ก็คุ้มล้านคุ้มแล้ว.

รู้ไหมว่า เด็กอย่างหลานนี่แหละ ที่เป็นกำลังใจให้ผู้ใหญ๋"สู้เพื่อเด็ก"ต่อไป

น่าทำสกูปครอบครัวหลานออก DMC. เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีให้ทุกโรงเรียนทุกครอบครัว สนับสนุนลูกๆของตนเองและเด็กนักเรียนในโรงเรียนของตน มางานวีสตาร์ในครั้งต่อๆไป.

#6 ศรีวยาฆร

ศรีวยาฆร
  • 184 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2008 - 09:39 AM

happy.gif อื่ม เข้าใจให้ และ หากำลังใจนะครับ ดีครับดี อิอิ

ขอเป็นอีกแรงใจด้วยคับผ้มม happy.gif

#7 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 28 December 2008 - 10:34 AM

น่าตาสวยดี น่าจะเขียนโครงการทำเป็นโครงงานนะ

#8 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2008 - 03:36 PM

ช่วยเปลี่ยนชื่อกระทู้หน่อยนะคะ social นะคะ ไม่ใช่ socail

พี่เปิ้ลค่ะ
Ple

#9 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2008 - 05:41 PM

นี่ google เค้าก็มี กูเกิ้ลกรุ๊ป นะครับ
ใช้งานสะดวกอัพเร็วมากมาย

ปล.น้องเทพมากมาย เมพขิงๆ

#10 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2008 - 09:21 PM

ขอบคุณครับ คุณศรีวยาฆร, สบายดีนะครับ.
จำได้ว่า คุณศรีวยาฆรแต่งบทร้อยกรอง ได้"ยอดเยี่ยมมาก".
ช่วยแต่งชม ดช.อลงกรณ์ อัมมวงศ์จิตต์ สักบทสองบทนะครับ.
เผื่อไว้ใช้ประกอบสกูปครับ. สาธุๆๆล่วงหน้าครับ.

#11 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:19 AM

หนูเก่งจังเลย......สมควรแล้วที่ได้ชื่อว่า เด็กดี V-Star ค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้หนู และจะติดตามผลงานนะค่ะ

สาธุค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#12 PKCkidz

PKCkidz
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2008 - 11:50 AM

ต้องขอบคุณทุกท่านที่ออกความคิกเห็นนะครับ

1. เนื่องจากผมนั้นไม่ค่อยจะมีสตางค์ซักเท่าไร ก็เลยใช้เว็บนี้ไปก่อนครับ แต่ยังไงจะพยายามหาโดเมนเนมฟรีๆ ที่จำง่ายๆ แล้วกันนะครับ แต่ตอนนี้ก็เข้าที่ http://www.vstar.co.nr ก่อนครับ
2. ในการใช้ G-mail ของผมนั้น ผมใช้เพราะว่า 1 user สามารถใช้งานผลิตภัณฑืของ Google ที่ออกมาให้เว็บมาสเตอร์ดูแล เช่น Google Webmaster Control และ Google Analytics ในการปรับปรุงเว็บไซต์และการควบคุมอย่างทั่วถึงครับ
3. ส่วนชื่อนั้นต้องขออภัยด้วยนะครับ ขอขอบคุณที่คุณ Chadawee ช่วยบอกกล่าวครับ
4. ส่วนที่ทำสกุ๊ปนั้น รู้สึกว่าทางทีมงานได้ติดต่อมาทางโรงเรียนแล้ว และคุณครุก้ได้บอกผมด้วย คิดว่าเร็วๆนี้จะได้ชมครับ (กำลังติดต่อกลับทางทีมงานอยู่นะครับ)

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็น และ Happy New Year 2009 ครับผม happy.gif