ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

ที่นี่พนาวัฒน์

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Roytavan

Roytavan
  • 166 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2009 - 09:10 PM

กุหลาบงาม ณ ไร่พนาวัฒน์ เชียงใหม่...

สถานที่แห่งหนึ่ง..ซึ่งงามล้ำค่า...อุดมสมบูรณ์ด้วยพรรณไม้นานาพันธุ์...สดสวยงดงาม...
สายลมโบกโบย...ในยามเช้า...ดวงดาวพร่างพรายฟ้า..ส่องแสงระยิบระยับในยามค่ำ...
เปรียบดั่งอัญมณีที่ล้ำค่า...ท่ามกลางป่าเขาลำเนาไพร...ณ ที่นั้น...หากท่านใดไม่เคยเห็น...
นี่คือส่วนหนึ่งที่งดงามของไร่พนาวัฒน์... ที่อยากนำมาแบ่งปันกันให้ทุกท่านได้ชื่นชม...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ไปปฎิบัติธรรมที่พนาวัฒน์นะคะ

Roytavan

"Charming of Panawat Garden"

ไฟล์แนบ

#2 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2009 - 09:38 PM

ขอบคุณสำหรับคำบรรยายที่แสนไพเราะ ภาพดอกกุหลาบที่แสนงามตา

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณRoytavan (ชื่อเพราะจัง) ขอบคุณอีกครั้งค่ะ happy.gif

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#3 ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย

ต้นกล้านิพพานไม่ถอดกาย
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2009 - 09:53 PM

ถ่ายภาพดอกกุหลาบมาสวยมากครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ...

#4 chai189

chai189
  • 275 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2009 - 09:58 PM

สวยจัง...ทำให้นึกถึงตอนที่ได้ไป...คราวบวชธรรมทายาทเมื่อประมาณ 3 ปีที่แล้ว
สา...ธุ แบ่งบุญให้ทุกคนนะครับ วันนี้สอบ WORLD PEC มาด้วยจ๋า

#5 ขนมปุยฝ้ายใสเย็นกลางใจ

ขนมปุยฝ้ายใสเย็นกลางใจ
  • 74 โพสต์
  • Interests:ปริญญาโท ม.เกษตรศาสตร์ สนใจ Internet, ชอบสอนคอมพิวเตอร์ ได้ทั้ง Windows, MS Office ทั้ง Basic และ Advance อยากสอน ๆ ๆ

โพสต์เมื่อ 19 January 2009 - 12:03 AM

ใช่เลยยย....ความรู้สึกเดียวกับคุณ chai189 เลยยยย เพิ่งผ่านจากเดือน ธันวาคม ๒๕๕๑ ที่ผ่านมานี้เอง ผมก็เอาบุญทุกบุญทั้งไปปฏิบัติธรรมที่สวนพนาวัฒน์, งานตักบาตรพระ ๑๑,๒๕๐ รูป จ.เชียงใหม่, งานตักบาตรพระ ๑๐,๐๐๐ รูป ทุ่งธารตะวัน จ.ลพบุรี และ งานตักบาตรพระ ๑,๐๐๐ รูป สน.พลับพลาไชย 1+2 กับงานบุญธุดงค์ปีใหม่ ๒๕๕๒ และทุกบุญ ๆ มาแบ่งให้สมาชิก DMC ที่ได้ได้แวะเวียนมาทักทายและอ่าน board กันทุกคนเลยยยยยยครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วย...สา...ธุ

#6 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2009 - 07:33 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ ด้วยยยยค่าสาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

รีบ ๆ ๆ ๆ ๆ รับ ๆ ๆ ๆ ค่ะ โห.......บุญใหญ่ทั้งนั้นเลย

แล้วตามติดด้วยคำอธิฐานว่า "สาธุ๊....ในชาติที่จะถึงนี้ ขอเกิดเป็นผู้ชาย

อยากบวชมาก ๆ ๆ ๆ ค่ะ สาธุ๊ธธธธธธธธธ happy.gif happy.gif happy.gif

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#7 อิ่มอุ่น

อิ่มอุ่น
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2009 - 08:56 AM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

แค่ได้ยินคำว่า พนาวัฒน์ ก็คิดถึงๆๆๆๆๆ บรรยากาศตอนเราได้ไปฝึกปฏิบัติธรรม

สาธุ สาธุ สาธุ

#8 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2009 - 09:08 AM

สวยจังค่ะ คิดถึงพนาวัฒน์แล้วซิ

#9 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2009 - 11:09 PM

สวยจริงๆ ครับ
สาธุ ครับผม

#10 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2009 - 11:29 PM

ไม่ได้ไปเยือนนานแล้วเหมือนกัน ตอนนี้อากาศคงกำลังเย็นๆๆ สุุดๆ แน่ๆ เลย เห็นแล้วคิดถึงจังครับ

ไปดูภาพพนาวัฒน์ของผมได้ครับที่นี่เลย แบ่งปันภาพ
http://www.hi5.com/f...bumId=175235339

#11 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 09:10 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ถ่ายได้สวยครับ

#12 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 11:34 PM

ถ่ายได้สวยครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#13 SayNo2Lกฮ

SayNo2Lกฮ
  • 126 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2009 - 02:12 PM

สาธุๆค่ะ

#14 Roytavan

Roytavan
  • 166 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2009 - 01:50 AM

ภาพสวยแล้วคิดถึงใช่มั้ยคะ...ไปปฎิบัติธรรมกันบ่อย ๆ นะคะ

คุณ Jengiskhan link ที่คุณให้มาเข้าไปดูไม่ได้ค่ะ

#15 เด็กนอกวัด

เด็กนอกวัด
  • 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2009 - 01:55 AM

สาธุ...อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ..