ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

[Photo]...ที่นี่พนาวัฒน์ ชุดที่ 3...

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Roytavan

Roytavan
  • 166 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 07:43 AM

....พนาวัฒน์..สถานที่แห่งความสุขสงบ...
ดินแดนที่ทุกท่านมาเพื่อแสวงหา...ความสงบสุขภายใน...
...ท่ามกลางธรรมชาติ...บนยอดดอยสูง....
ที่โอบล้อมด้วย...ม่านหมอก..หยาดน้ำค้างในยามเช้าและแสงทองของดวงตะวัน...
และ..นี่คือส่วนหนึ่งของความงดงามนั้น...

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ไปปฎิบัติธรรมนะคะ

"Charming of Panawat garden" โดย กาญจน์มุนี (Roytavan)

ไฟล์แนบ

#2 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 07:59 AM

อยากไปจังเลย"_"ครับสาธุ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#3 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 08:00 AM

คำบรรยาย สวยงาม ภาพ งดงาม ชื่นชม..ชื่นชม

#4 อิ่มอุ่น

อิ่มอุ่น
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 08:30 AM

อนุโมทนาบุญด้วยจ้า ภาพทุกภาพทำให้นึกถึงบุญ......ที่เคยไปปฏิบัติธรรมที่สวนพนาวัฒน์ สาธุ สาธุ สาธุ

#5 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 09:33 AM

ภาพสวยจังค่ะ อ้าวแล้วน้องหมาตัวเนี่ย ใครกัน ขึ้นไปครั้งที่แล้ว ไม่เห็นนี่หนา

#6 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 11:44 AM

ไอ้บราวน์น่ารักเสมอ แต่เสียดายตอนนี้มันตาบอดแล้วน่าสงสารจัง

คุณหมอป๊องทำไมไม่ดูแลล่ะครับ ไหนว่าเป็นสัตวแพทย์มือหนึ่งไงครับ อย่าให้เสียชื่อนะครับ ลุยยยย....

คงยังไม่บอดหรอกครับ เฮียอิน คงเป็นต้อหินตามอายุขัยของเขานะครับ ผ่าตัดก็หาย ถ้าแบบถูกๆก็ใส่แก้วตาเทียมอันใหม่ ถ้าอย่างแพงๆก็ใช้การผ่าตัดพิเศษด้วยเครื่องมือคลื่นเสียงความถี่สูง นอนหยอดยาอีกสี่ห้าวันก็ซ่าได้เหมือนเดิมครับ แต่ก็อยู่ที่อายุของเขาด้วยนะครับ ของที่บ้านก็เป็น 2 ตัว คุณหมอแนะนำว่า อายุมากแล้ว อย่าเสี่ยงกับการวางยาเลย ก็เลยต้องปล่อยให้เดินชนโต๊ะชนเก้าอี้ไปตามยถากรรม เฮ้อ.....
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#7 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 12:36 PM

ภาพสวยมากๆๆ เลยครับ หมอกหนาๆ ท่าทางจะหนาว

#8 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 January 2009 - 09:52 PM

เค้าเป็นเบาหวานค่ะ ก็เลยตาบอด เพราะพวกเราชอบให้ขนม ตอนนี้เลยถูกหมอสั่งงดอาหารทุกชนิด น่าสงสารมากค่ะ เดินไปก็สะดุดไป แต่ว่า ถ้าเทียบอายุคน ก็ราวๆ 80 แล้วล่ะค่ะ คุณปู่บราวน์
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#9 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2009 - 12:25 AM

สวยจริงๆ ครับ บรรยากาศก็ดี

#10 wir

wir
  • 290 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2009 - 11:51 AM

ขึ้นพนาวัฒน์เมื่ออาทิตย์ก่อนสิ้นเดือนธันวาคม เจ้าบาวน์เดินป๋อ ออกมาทักทายรับบุญจากผู้ปฏิบัติธรรมค่ะ คงค่อยยังชั่วแล้ว
เบาหวานสุนัขก็ยังเป็นได้นะ ฉะนั้นคนอย่าได้ประมาท สั่งสมบุญมากๆสุขภาพจะได้แข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียน

#11 SayNo2Lกฮ

SayNo2Lกฮ
  • 126 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2009 - 02:08 PM

ภาพสวยจังเลยค่ะ

#12 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 January 2009 - 01:45 AM

สวยเวอร์

#13 Roytavan

Roytavan
  • 166 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2009 - 01:47 AM

คุณ ฟ้าร้าง..เจ้าบราวน์ชอบซ่อน ช็อคโกแลตค่ะ..เวลาเจ้าภาพให้แล้วกินไม่หมดก็จะเอาไปฝังไว้หลังห้องอาหาร..พอคนงานไปขุดินเพื่อเปลี่ยนต้นไม้..เจอช็อคโกแลตเต็มไปหมด..นี่และวีรกรรมของเจ้าบราวน์...

เจ้าบราวน์เป็นไกด์นำเที่ยวในพนาวัฒน์นะคะ...ใครเคยให้มันนำเที่ยวบ้าง...ยกมือขึ้น.. biggrin.gif laugh.gif

เจ้าบราวน์เป็นไกด์นำเที่ยวในพนาวัฒน์นะคะ...ใครเคยให้มันนำเที่ยวบ้าง...ยกมือขึ้น..

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ...ขึ้นไปปฎิบัติธรรมกันบ่อย ๆ นะคะ...วันหน้าจะได้มีภาพสวย ๆ มาอวดกัน

#14 เด็กนอกวัด

เด็กนอกวัด
  • 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2009 - 01:53 AM

สาธุ..อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ