ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สอบถารเรื่องสมาธิแก้วและปฏิบัติธรรมแบบครอบครัว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ao mk

ao mk
  • 32 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครมัคคุเทศก์ตลอดไป

โพสต์เมื่อ 07 February 2009 - 08:01 PM

ตามหัวข้อดังกล่าว
หนูอยากทราบรายละเอียดและกำหนดการเกี่ยวกับโครงการสมาธิแก้วและปฏิบัติธรรมแบบครอบครัวด้วยค่ะ
และสุดท้ายมีเพื่อนหนูอยากสร้างศูนย์กัลยาณมิครที่จังหวัดลำพูน ท่านใดพอจะมีรายละเอียดเกี่ยวกับโครงการดังกล่าวช่วยแจ้งผ่านบอร์ดนี้ด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ
สาธุ

เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย

#2 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2009 - 10:09 AM

อนุโมทนาครับสาธุ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"