ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

CHAI189 อยู่ไหนคับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ธรรม(อยู่อย่างต่ำทำอย่างสูง)

ธรรม(อยู่อย่างต่ำทำอย่างสูง)
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2009 - 09:29 PM

พรุ่งนี้ผมจะไปตอนตี 5กว่าๆๆ ไปตักบาตรตอนเช้าๆ คับ

-----
ขออนุญาตเอารูปออกนะครับ - n00m

#2 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 February 2009 - 03:42 AM

น้องธรรม พี่ Lucky Girl ไม่แน่ใจว่า จะมีใครเข้ามาตอบก่อนน้องออกจากบ้านหรือเปล่า เพราะคืนนี้บางคนก็ต้องอยู่บนรถ เดินทางมา หากอยู่ต่างจังหวัดน่ะ หรือบ้านไกล

เอาเป็นว่าถ้ามาแล้วไม่เจอ Chai189 ก็ไม่ต้องเวิ้งว้างน่ะ พี่ๆ เช่น พี่ nOOm, innerspot, พี่น้ำใส พี่ sky noi จะไปนั่งกันที่ D9 ในสภา งานในช่วงเช้าและบ่าย (หลังตักบาตรแล้ว) จะอยู่ที่สภา เดินไปหาพี่ๆ เขาน่ะ แล้วก็แนะนำตัวเอง
งานช่วงเย็น จะย้ายไปในมหาเจดีย์ เดี๊ยวพี่โทรไปบอกพี่ nOOm ไว้ให้น่ะ พี่ๆ เคยบวชที่วัดแล้วทั้งนั้นน่ะ มีอะไรก็ถามได้

พี่เดาว่าน้องยังไม่เคยมา เดี๋ยวจะงง ส่วนพี่ Lucky girl จะไปดูแลชาวต่างชาติ ไม่อยู่เป็นที่เป็นทางนัก

กลับมาจากงานแล้ว มาเล่าให้พี่ฟังบ้างน่ะ ว่าเป็นอย่างไร

#3 chai189

chai189
  • 275 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 February 2009 - 04:02 PM

ขอขอบคุณ Lucky Girl มากครับ ที่มีแก่ใจช่วยเหลือครับ
ผมได้เจอน้องธรรมแล้วครับ
น้องธรรมมีความตั้งใจจะบวชในช่วยซัมเมอร์ ผมก็เลยชวนมาดูที่วัด..นะครับ