ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้รูปองค์พระธรรมกายที่สร้างไปนะค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2009 - 11:11 PM

พอดีเพิ่งสร้างองค์พระประดิษฐาน ณ มหาธรรมกายเจดีย์ วันนี้เอง อยากได้รูปที่ถ่ายองพระที่สร้างสลักชื่อตัวเองที่ฐานนะค่ะ อยากปลื้มในบุญ จะสามารถติดต่อ-สอบถามได้ที่ไหนค่ะ แล้วต้องหลังจากวัน 22 เมษา หรือเปล่าค่ะ
แล้วต้องไปที่ไหน ต้องร่วมบุญด้วยไหมค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ happy.gif

หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#2 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 February 2009 - 11:21 PM

รูปถ่ายองคืจริงคงต้องรอสักพักครับ แต่ถ้าอยากได้แบบจำลองไปให้ปลื้ม รบกวนส่งชื่อมาให้อีกทีที่ PM สิครับ ทีมงานจะส่งรูปขนาด wallpaper หน้าจอคอมพ์ไปให้ปลื้มมมมมมมมมมมไปพลางก่อนได้นะครับ

อนุโมทนาบุญครับ

รูปถ่ายองค์จริงคงต้องรอสักพักครับ แต่ถ้าอยากได้รูปจำลองให้ปลื้ม รบกวนส่งชื่อมาให้อีกทีที่ PM สิครับ ทีมงานจะส่งรูปขนาด wallpaper หน้าจอคอมพ์ไปให้ปลื้มมมมมมมมมมมไปพลางก่อนได้นะครับ

อนุโมทนาบุญครับ

#3 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 07:08 AM

มี ภาค ต่างๆทำให้นะคะ ลอง เดินดู ตามภาค ซิคะ ไม่มั่นใจว่าภาคนครหลวงไหน

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 08:04 AM

รูปถ่ายองคืจริงคงต้องรอสักพักครับ

ภาพถ่ายองค์จริง มีหรือ ไม่เคยได้.... ภาพจำลองขอด้วยครับ

#5 My WAY

My WAY
  • 114 โพสต์
  • Interests:meditation

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 09:28 AM

ลองติดต่อผู้ประสานงานภาคสิคะ
เขาสามารถ print ชื่อของเรา ที่ฐานรูปองค์พระ บนกระดาษสี ขนาด A4 ให้ได้
แล้วเราจะได้เอามาใส่กรอบ ดูแล้วนึกถึงบุญได้ทุกว้น
ถ้าไม่มีผู้ประสานงานภาด
ติดต่อกลับมาก็แล้วกันนะคะ เดี๋ยวช่วยจัดการให้คะ
ไม่มีค่าใช่จ่ายหรอกคะ
หนทางสู่ที่สุดแห่งธรรม

#6 วัช

วัช
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 12:29 PM

บอกชื่อที่จะจารึกให้หน่อยซิครับ ผมอาจช่วยทำให้ได้บ้าง ผมเคยทำของตัวเองและครอบครัวมาบ้างครับ ถ้าไม่กลัวว่าจะไม่สวย จะรับบุญทำให้ครับ แล้วไป print ที่ร้านPhoto อีกที เดี๋ยวผมจะหาต้นฉบับก่อนครับ ว่ายังอยู่หรื่อเปล่า แต่ก็อนุโมทนาบุญกับการสร้างพระนี้ด้วยครับ เป็นบุญใหญ่ครับ สาธุ

#7 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 02:07 PM

ติดต่อกับผู้ประสานงาน หรือผู้นำบุญของเราได้เลยค่ะ
แจ้งชื่อ และรหัส ทางวัดสามารถทำให้ สวยมากเลยค่ะ ฟรีด้วย
ถ้าต้องการกรอบ ก็ร่วมบุญค่ากรอบ เท่านั้นเองค่ะ

สามารถขอได้ทุกท่านที่ร่วมบุญครบแล้วค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#8 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 08:51 PM

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ laugh.gif
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#9 วัช

วัช
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 February 2009 - 10:32 PM

ตัวอย่างที่ทำไว้ตรึกระลึกถึงบุญครับ สาธุ กับทุกคนที่ได้สร้างองค์พระไปแล้ว และที่กำลังคิดจะสร้างเพิ่มเติมนะครับ