ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

โครงการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่16 ปี พ.ศ.2552

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 32 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 @ti

@ti
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2009 - 03:54 PM

โครงการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่16 ปี พ.ศ.2552

ฝาก admin ปักหมุดให้ด้วยอีกโครงการนะครับ
หยุดไม่ได้เพราะความอยาก
อยากได้ อยากมี อยากเป็น แม้กระทั่งอยากเห็นธรรมะมากเกินไป ก็จัดอยู่ในความอยากที่ทำให้ใจหยาบ

#2 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2009 - 05:19 PM

สาธุขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

#3 admin

admin
  • 143 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 February 2009 - 11:38 PM

ได้จัดการตามที่ได้แนะนำเรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนาบุญ

#4 @ti

@ti
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 10:06 AM

ขอบคุณครับ
หยุดไม่ได้เพราะความอยาก
อยากได้ อยากมี อยากเป็น แม้กระทั่งอยากเห็นธรรมะมากเกินไป ก็จัดอยู่ในความอยากที่ทำให้ใจหยาบ

#5 ก็เราคือคน ที่ สูงกว่าสัตว์

ก็เราคือคน ที่ สูงกว่าสัตว์
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 February 2009 - 09:53 PM

พอดีว่าหนูมีอะไรจะถามค่ะ

พอดีว่าเพื่อนของหนูสนใจโครงการมากเลยค่ะ

แต่พอเขาเห็นว่าคนที่เข้าโครงการแต่ละคนพอมๆทั่งนั่นเขาก็ไม่อยากไปเลยค่ะ

เขาบอกว่าเขาอ้วนและก็ไม่สวยเลย เขาไม่อยากไปแล้ว

หนูจะทำไงดีค่ะ แล้วเรีองรูปร่างเกี่ยวไม่ค่ะ หนูจะได้ไปบอกเพื่อนถูกค่ะ

แล้วก็มีอีกเรื่องค่ะ

เพื่อนหนูอายุ14เข้า15อีก1เดื่อนคนนึง แล้วก็อีก7เดือน ก็15 แบบนี้สามารถเข้าได้ไมค่ะ

แต่ตอนนี้หนู15แล้วก็จะเข้าให้ได้เลย ค่ะ แต่ก็อยากให้เพื่อนของหนูเข้าด้วยกันกับหนูค่ัะ

#6 (:BoRaaN...สับปะรด:)

(:BoRaaN...สับปะรด:)
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 March 2009 - 06:23 PM

สอบผ่านแล้วจร้า

อิอิ

เราว่ารูปร่างมะเหนเกี่ยวเลย

ไม่อย่างนั้นคนดีก็มีแต่คนผอม อะดิคะ

ก็เหมือนกับเราอยู่ในห้องเรียนเดียวกันนั่นลล่ะค่ะ

มีคนผอม อ้วน สูง เตี้ย ขาว ดำ แต่เราก็เป็นเพื่อนกันได้นี่เนอะ

เพราะฉะนั้น อย่าให้รูปร่างมาเป็นอุปสัก ในการทำความดีนะคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆคนค่า------สาธุ๊!!!!!!!!!!

#7 usr21402

usr21402
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 March 2009 - 12:16 AM

ถึงน้อง "นักเรียนอนุบาล ก็เราคือคน ที่ สูงกว่าสัตว์"

พี่อยากบอกน้องว่า มันไม่จำเป็นหรอกจ้ะ รูปร่างมันไม่สำคัญหรอก เพื่อนน้องน่ะไม่ต้องกังวลเลย รุ่นของพี่นะ รุ่น14 มีคนที่จัดได้ว่าอ้วนท้วมสมบูรณ์มาเข้าค่ายกันมาก โดยเฉพาะมีพี่อยู่คนนึง หนักตั้ง120กว่ากิโลแน่ะจ๊ะ แต่พี่เค้าก็เป็นที่รักของเพื่อนๆ เป็นผู้นำที่ดีของน้องๆ "น้ำหนัก"ไม่ได้เป็นปัญหาอะไรเลยจ้ะ ส่วนจะสวยหรือไม่สวยนั้น ก็ไม่สำคัญ เรามาเข้าค่ายคุณธรรมนะ ไม่ใช่ค่ายเก็บตัวนักงามอะไร เพื่อนๆที่มัชฌิมน่ะ เค้าไม่คบกันที่หน้าตาหรือรูปร่างกันหรอกนะจ๊ะ คนที่หน้าตาดี รูปร่างดีใช่ว่าใครๆในค่ายก็อยากเข้าใกล้เสียเมื่อไหร่กันล่ะ เค้าไม่ได้ดูกันที่รูปลักษณ์ภายนอกหรอกจ้ะ เขาดูกันที่ "คุณธรรม" หรือ "ธรรมะ"ภายในตัว ยิ่งใครมีคุณธรรม รู้จักอบรมฝึกฝนตนเอง มีน้ำใจต่อเพื่อนๆรอบข้างมากเท่าไหร่ เพื่อนๆก็อยากเข้าใกล้มากเท่านั้นจ้ะ

พี่ขอบอกน้องว่า ทั้ง "รูปร่าง"และ "หน้าตา"ไม่เกี่ยวกับคุณสมบัติของน้องๆที่จะมาสมัครเข้าโรงการหรอกนะจ๊ะ ที่สำคัญคือ "ใจ"น้องนั่นแหละจ้ะ ถ้าน้องอยากเข้าจริง ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องอะไรอย่างอื่นเลยนะ มาเข้าเถอะ ค่ายนี้ดีจริงๆนะ พี่น่ะ เพราะได้มาเข้ามัชฌิมนี่แหละ เลยนั่งสมาธิดีขึ้นเยอะเลย นั่งแล้วมีความสุขมาก รู้สึกบริสุทธิ์เหมือนกับตัวเองเป็นพระเลย นั่งทานข้าวไป ดวงใสๆก็อยู่กลางท้องไป พี่ไม่อยากออกจากค่ายนี้เลยหละ ^^ ...อืมมม และเพราะได้มาเข้าอบรมนี่แหละ พี่จึงมีโอกาสได้มาสั่งสมสมาธิมากขึ้น การเรียนของพี่จึงดีขึ้นมากเลยจ้ะ นอกจากนั้นแล้ว การได้มาอยู่มัชฌิม ยังทำให้เราได้เพื่อนดีๆที่เป็นกัลยาณมิตรให้แก่เรามากมายอีกด้วยนะ อยากบอกว่า เข้ามัชฌิมในครั้งนี้ คุ้มเกินคุ้มจ้ะ น้องจะได้บุญตลอดเวลาเลยยยย...

ส่วนเรื่องอายุ

"เพื่อนหนูอายุ14เข้า15อีก1เดื่อนคนนึง แล้วก็อีก7เดือน ก็15 แบบนี้สามารถเข้าได้ไมค่ะ"

พี่ขอตอบว่า เข้าได้แน่นอนจ้ะ เพราะรุ่นพี่ยังมีอายุ12มาเข้าเลย

เอาล่ะจ้ะ ตอบคำถามน้องพอสังเขปก็แล้วกันนะ

ยังไงก็มาเป็น มชญ.รุ่น16ให้ได้น้า

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าจ้า^^

#8 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2009 - 06:37 PM

หนูอ่ะอยากเข้ามชญ.มากๆๆเลย
แต่อาจารย์(หัวหน้าแผนก)อ่ะเค้าบอกว่า...มันธรรมดาไปต้องเข้าธรรมทายาทหญิงสิดีจริง
มีหลวงพี่เค้ามาชวนอาจารย์ก็ปฎิเสธพร้อมบอกเหตุผล
ก็เลยไม่ได้เข้า
มีพี่ผู้ประสานงานก็ชวนเข้า
อาจารย์ก็เหมือนเดิม
หนูก็เริ่มท้อ
คิดว่าคงไ

#9 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2009 - 06:37 PM

หนูอ่ะอยากเข้ามชญ.มากๆๆเลย
แต่อาจารย์(หัวหน้าแผนก)อ่ะเค้าบอกว่า...มันธรรมดาไปต้องเข้าธรรมทายาทหญิงสิดีจริง
มีหลวงพี่เค้ามาชวนอาจารย์ก็ปฎิเสธพร้อมบอกเหตุผล
ก็เลยไม่ได้เข้า
มีพี่ผู้ประสานงานก็ชวนเข้า
อาจารย์ก็เหมือนเดิม
หนูก็เริ่มท้อ
คิดว่าคงไม่ได้แล้วหละ
จนผ่านไปเกือบเดือน....พอออออออไม่เข้าก็ได้เชื่ออาจารย์ละกัน
เรามันคงบุญไม่ถึงละมั่ง
ไม่เปงไร.........................
แต่พอหลวงพี่ชัยยศ(หัวหน้ากองบริการงานบุญ)ถามถึงการเข้ามชญ.อาจารย์ก็แนวเดิม
แต่ที่ว่าหลวงพี่จะเป็นเจ้าภาพให้อาจารย์(หัวหน้าแผนก)ก็เลยไม่ขัด
แล้วก็ยกให้พี่ผู้ประสานงานจัดการให้
ตอนนี้ยังไม่ได้สมัครเลย รู้สึกว่าจะกลัว เพราะไม่มีเพื่อน
จะทำไงดี???????
อยากเข้ามากๆๆๆๆๆๆ
แต่ก็ไม่อยากทิ้งงานที่แผนกเลย
แต่ก็ไม่อาจจะทิ้งโอกาสนี้ได้อยากอบรมให้เห็นคุณยายฯ
อยากพบคุณยาย
เพราะเข้าวัดไม่ทันคุณยาย
ยังไม่ได้ตอบแทนคุณท่านเลย

.........
เข้าค่ายนี้ต้องเตรียมอารายไปบ้างอ่ะคะ

????????????????????????????
ส่งคำตอบมาทางเมล์ได้มั้ยค่ะ
[email protected]
ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เปงไรค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#10 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 14 March 2009 - 02:52 PM

มานะคะ มาอบรมกัน น้องusr22709
ถ้าน้องใจพร้อมที่อยากจะอบรมก็มาเลย ไม่มีใครจะมาตัดสินใจแทนเราได้
เราเป็นผู้ออกแบบชีวิตของเราเองค่ะ น้องอยากจะสร้างนิสัย อบรมนิสัยของน้องให้ดีขึ้น
พี่ว่าน้องมาอบรมดีกว่า พี่เข้าใจพระอาจารย์ประจำแผนกน้องนะคะเรื่องให้อบรมหญิงใหญ่ไปเลย
แต่ถ้าน้องลองคิดดู ความตายเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน แค่เราไม่หายใจเข้า หรือหายใจออก เราก็ตายแล้ว
น้องจะมีโอกาสได้อบรมหญิงใหญ่รึเปล่า ตอนนี้ถ้าน้องว่าง น้องสะดวก น้องก็มาอบรมหญิงเล็กก่อนดีกว่า
เป็นการเพิ่มระดับในการอบรมจากง่ายไปยากไงค่ะ แค่เดือนเดียวเอง หญิงใหญ่เกือบสองเดือนแนะ
ลองจากง่ายไปยากอย่างที่พี่บอกจะดีกว่า

น้องอาจจะกังวลเรื่องไม่ได้รับบุญที่แผนก แต่น้องก็ได้รับบุญจากการอบรมนะคะ บุญอยู่ที่ใจ
อย่าไปยึดติดกับสิ่งใดสิ่งหนึ่งดีกว่า ถ้ายึดแล้วไม่สบายใจ อย่างนั้นบุญก็ไม่เกิดหรอกนะคะ
อยู่ที่ใจน้อง กล้าพอมั๊ยที่จะมาสมัคร สัมภาษณ์ และอบรม

ส่วนเรื่องรายละเอียดก็จากประกาศนะคะ รีบมาสมัครนะคะ เดี๋ยวจะหมดเขตสะก่อน
แล้วเราคงได้เจอกันจ้ะ

ช่างภาพจำเป็น มชญ.16/52
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#11 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 March 2009 - 07:12 PM

ขอโทษนะคะอาจจะบอกไปไม่ชัดเจนอาจารย์เป็นหัวหน้าแผนกค่ะไม่ได้เป็นพระอาจารย์ค่ะ(แก้ข่าวให้เห็นถูก)
กลัวจังเลยค่ะที่จะเข้ามชญ.เพราะจะไม่มีเพื่อนเข้าด้วยเลย กลัวที่จะเข้ากับเขาไม่ได้...
เพราะส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบเข้ากิจกรรมที่เป็นค่าย
!!!แต่มีค่ายไหนๆๆก็เข้าทุกครั้งเลย เพราะไม่ได้เป็นคนถูกฝึกแต่ไปฝึกคนที่เข้า ไปคอยเตรียมงานให้
อย่างค่าย YPD CAMP นี้ก็พอได้ ไปปฎิบัติที่สวนเพชรแก้วก็พอไหวเพราะมีเพื่อนตั้ง 1 คน
...!!!! คราวเนี่ย!!!!ไม่มีใครเลย ไม่รุว่าจะเข้ากับเขาได้เร็วเท่าไหนเขาจะคิดอย่างไรกับเรา..........

#12 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 14 March 2009 - 09:35 PM

ลองมาอบรมดูก่อนนะ
ไม่มีเพื่อนเป็นไปไม่ได้หรอกจ้ะ พี่มาอบรมพี่ก็มาคนเดียว แต่เวลากลับไปมีเพื่อนกลับไปตั้งมากมายเลย
ไม่ต้องกลัวนะจ้ะ มาสมัครเลย

พรุ่งนี้พี่รับบุญถ่ายภาพน้องตอนสมัคร แล้วมานะคะ จะได้เจอกัน
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#13 สาม

สาม
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 10:29 AM

ช่วยจัดหาใบสมัครมาให้ดาวโหลดกรอกหน่อย

หายากมาก ทั้ง ธรรมยาท มัชฌิม

#14 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 06:37 PM

วันอาทิตย์นี้ไมว่างจริงๆ
ต้องรับสมัครนร.ที่รร.
ถึงวันที่18เลย
เดี๋ยวก็ต้องมาเปงแกนนำจัดการสอบ การมอบตัว และค่ายอบรมอีก
ก็เลยอดไปปฎิบัติธรรมเลย
แต่ก็ยังดีที่อาจารย์จะจัดรอบพิเศษที่ v-peace ไม่งั้นก็ sunๆ ตามระเบียบ
เสียดายที่ไม่ได้ไปเชียงใหม่
ปีที่แล้วยังได้ไป ปีนี้อดเลย เหอๆๆๆ

พี่คะ
ทำไงถึงจะได้ใบรับรองแพทย์อ่า
ติดอยู่เรื่องเดียว

......

#15 usr28843

usr28843
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 04:40 PM

ขอ ให้ สอบ ผ่าน กัน ทุก คน นะ ครับ

ขอ อนุโมทนาบุญ ด้วย คน นะ ครับ

สาธุ !@! ^^"

#16 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2009 - 05:45 PM

พี่ค่ะ
ไปสมัครที่ไหนอ่า
ห้องSPDหรอ?หรือว่าที่Q21อ่า
กี่โมงคะ
.......

#17 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2009 - 10:46 AM

spd5 ค่ะ
ใบรับรองแพทย์ไปที่โรงพยาบาล ไม่ก็คลีนิกก็ได้ บอกขอใบรับรองแพทย์เพื่อเข้าค่าย แค่เนี่ยเอง

ใบสมัครมัชฌิมหญิง เอาที่แปะไว้พิมพ์ไปได้เลยนะ 2 แผ่น
เขียนขุ้อมูล รายละเอียด และก็หลักฐานให้ครบนะ จ้ะได้ไม่เสียเวลา
ค่าใช้จ่าย 2,000 บาท / คน ตลอดโครงการ
ค่าใช้จ่ายนี้ รวม เสื้อ 2 ตัว กางเกง รองเท้า กระบอกน้ำ ผ้าขนหนู สมุดบันทึก อุปกรณ์เครื่องเขียน กระเป๋า นะจ้ะ อาหารเครื่องดื่ม โครงการเตรียมไว้ให้จ้ะ

#18 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 March 2009 - 10:07 AM

อยากทราบว่า ได้เข้า มฌญ. เมื่อปีที่แล้ว ปีนี้ขอสมัคร เป็นพี่เลี้ยงได้หรือเปล่าค่ะ

แล้วยังรับสมัครอยู่หรือเปล่า ขอบคุณค่ะ wink.gif wink.gif

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#19 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 March 2009 - 04:20 PM

อุปกรณ์อาบน้ำของใช้ส่วนตัวนำไปเองใช่มั้ยค่ะ
เข้าอบรมวันที่5ตอนไหนอ่าคะ
ยังไม่ได้ส่งใบสมัครเลย
ได้ลองคุยกับพระอาจารย์ที่สัมภาษแล้วนิดหน่อย
รู้สึกตื่นเต้นจัง
ทั้งๆๆที่ก็เจออยู่แล้ว...อิอิ
ต้องเตรียมชุดของตนเองไปเท่าไรอ่า
โทรศัพท์อ่า...เอาไปได้ป่ะ
นาฬิกาได้มั้ยคะ
อิอิ
เสาร์นี้ไปใส่บาตร1250รูปที่สวนลุมมั้ยคะ
อนุโมทนาบุญนะคะ
อิอิ
สาธุๆๆๆๆๆ

#20 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 March 2009 - 09:55 AM

อนุโมทนาบุญนะ

อนุโมทนาบุญนะ
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#21 ก็เราคือคน ที่ สูงกว่าสัตว์

ก็เราคือคน ที่ สูงกว่าสัตว์
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 March 2009 - 01:34 PM

สวัสดีค่ะ

หนูเข้าได้แล้วค่ะ แต่อยากถามว่า

ชุดที่ใส่เข้าค่ายต้องเอาไปอีกชุดค่ะ มาแค่นี้ค่ะ

#22 Vita_dolce

Vita_dolce
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 April 2009 - 05:30 PM

อยากเข้าอบรมมากๆค่า laugh.gif

รออีกปีเดียวเท่านั้น.....แทบจะรอไม่ไหวแล้วค่ะ wink.gif

ยังไงก้อขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุนพี่ผู้มีโอกาศทุกท่านด้วยนะคะ happy.gif

#23 AniwatA

AniwatA
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2009 - 11:18 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุกับทุกท่านด้วยนะคับ happy.gif

น้องสาวผมไปโครงการนี้ อิอิ

#24 (:BoRaaN...สับปะรด:)

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 May 2009 - 11:08 AM

คิดถึงเพื่อนๆๆๆๆทุกคนเลยน้า คิดถึงกันบ้างป่าว

ตอนนี้เพื่อนๆกำลังทำอะไรกันอยู่ วันที่แปดคงได้เจอกันนะ

คิดถึงพี่เลี้ยงทุกคนเลยด้วย ร๊ากกกกก จัง มัชฌิมธรรมทายาท ญ รุ่นที่ 16 ปิดเจดีย์

#25 ยิ้มกว้าง:มังคุด.สุดรัก

ยิ้มกว้าง:มังคุด.สุดรัก
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 May 2009 - 05:48 PM

สวัสดีทุกคนนะคะ

คิดถึงเพื่อนมากๆเลย
คิดถึงพี่เลี้ยงด้วย

สุขสันต์วันเกิด
มะ-เมย์ วิลาสินี

ตอนนี้เหง๊าเหงา
ไม่เคยเหงาขนาดนี้มาก่อนเลย
ยังปรับตัวไม่ได้เลยอะ
เคยได้ใช้เวลาอยู่กับเพื่อนๆเกือบเดือน
แต่ตอนนี้อยู่คนเดียว
เหง๊าเหงา
คิดถึ๊งคิดถึงเพื่อน unsure.gif
คิดถึงเพื่อนมากมาย

ผู้หญิงคนนี้

ไว้เจอกันวันวิสาขบูชาน้า

ปล.รักเพื่อนที่สุด

#26 ยิ้มกว้าง:มังคุด.สุดรัก

ยิ้มกว้าง:มังคุด.สุดรัก
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2009 - 07:38 PM

สวัสดี ยามค่ำมืดค่ะ

วันนี้วันเกิดพี่อุ้มมิ
สุขสันต์วันเกิดนะคะพี่อุ้ม

คิดถึงมากเลยนะทุกคน

วันวิสาขบูชาเจอกันนะคะ
บ๊ายบาย

ปล.คิดถึงสับปะรดจัง

#27 นู๋นั ท =^w^=

นู๋นั ท =^w^=
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 May 2009 - 09:22 AM

ดีค่า

นั ทมาโครงการอบรมมัชฌิมหญิง รุ่นที่16

ปีนี้ไปได้เขาใหญ่ ด้วยแหละ อากาศดีมากๆๆ

บรรยากาศก็ดีเหมือนกัน เฮ้อ!

คิดถึงเพื่อนมัชฌิมหญิงรุ่นที่16จังเล ย

แล้วเจอกันอาทิตย์ต้นเดือนคะ

วันวิสาขบูชา นัทไม่ได้ไปง่ะ

T T

เจอกันอาทิตย์ต้นเดือนนะคะ ที่เสา p 21

พี่ดะรออยู่ 5 5 5

คิดถึงเพื่อนมัชฉิมหญิง รุ่นที่ 16 ทุกคน

คิดถึงพี่เลี้ยงทุกคนด้ว ย

เฮ้อ !!

คิดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงง

#28 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2009 - 07:08 PM

จบแล้ว
มธญ.16
*-*
เมย์1/13

#29 (:BoRaaN...สับปะรด:)

• 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 May 2009 - 08:43 PM

ไฮโย นัทไหนหว่า

อิอิ

คิดถึงเมธาวี ด้วยนะ ข้างบนอะ

คิดถึงพี่น้องกลุ่ม1 จังเลย

อ๋อ........จำนัทได้แล้ว โทดที

#30 usr22709

usr22709
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 June 2009 - 06:51 PM

แหม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คิดถึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สาธุ