ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

** โอวาทหลวงพ่อ **

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 09:11 AM

โอวาทพ่อ วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 52

ปิดเจดีย์คราวนี้จะได้อย่างอัศจรรย์ คอยดูเถอะ ไม่ต้องกังวลว่า
2แสนกว่าองค์ จะไม่มีเจ้าของบุญ จำคำพูดหลวงพ่อไว้นะ คอยดูเถอะ องค์พระจะไม่พอให้จารึกชื่อก็แล้วกัน งานนี้แรงมาก ลุยให้เต็มที่เลย หลวงพ่อให้โอกาสจองตั้งแต่วันนี้จนกระทั่งถึง 22เมษายน
[/color] จองให้ครบ 2แสนกว่าองค์ จองวันนี้ให้สะสมบุญุได้ ถึงสิ้นปี ปีหน้าให้เขาฉลององค์พระ 1ล้านองค์ ให้เจ้าของมากราบองค์พระของเขาเอง ปีหน้า ฉลอง องค์พระ ล้านองค์ พระทั้งโลก จำไว้ว่าเมื่อเรานึกถึงท่าน ท่านก็จะนึกถึงเรา ท่านจะเอาเราไว้ในแก่นกายของ ท่านทุ่มบุญให้เราทำได้สำเร็จ งานนี้พูดได้คำเดียวว่าสำเร็จ สำคัญที่ใจ ว่าใจสู้หรือเปล่า งานนี้ต้องรวมใจกันทั้งเขตนอกเขตใน เหมือนปิดเจดีย์ภายนอกครั้งนั้น

เวลาที่เหลือ 65 วัน ไม่สำคัญเลยหรือแม้ปัจจัยของเรามีไม่เพียงพอไม่สำคัญ สำคัญที่ใจสู้หรือเปล่า เรื่องหวั่นไหวเป็นเรื่องของเขา เรื่องไม่หวั่นไหวเป็นเรื่องของเรา หลวงพ่อสอนให้ลูกสู้ ลุย สวนกระแสทุกอย่าง หน้าที่ของเราคือทำให้สำเร็จ ลูกต้องไม่เห็นอะไรเป็นอุปสรรค หลวงพ่อไม่เคยมองอุปสรรค ถ้าสนใจอุปสรรค หลวงพ่อคงสร้างวัดไม่ได้ถึงขนาดนี้

พระธรรมกายประจำตัวเป็นพระประจำตัวของเรา เราต้องมาไหว้พระธรรมกายประจำตัวของเรา บุญจะเกิดขึ้นกับเราทุกวันเลย ไม่ว่ามนุษย์ เทวดา ใครมากราบไหว้พระของเรา ชีวิตเราก็จะเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปไม่มีตกต่ำเลยในชาตินี้ หลังความตายไม่ต้องพูดถึงเสวยบุญเต็มที่ พระธรรมกายประจำตัวเป็นของคู่บุญคู่บารมีของเรา เหมือนรัตน 7 เป็นของคู่บุญพระเจ้าจักรพรรดิ [color="#ff0000"]

ปล. ถามใจตัวเองดูนะคะว่า ใจสู้หรือเปล่า

PS. ขออนุญาตคัดลอกมาให้อ่านกัน จะได้ทราบว่าควรวางแผนสร้างบุญกันอบ่างไร

-----------------------
ขออนุญาตแก้ไขครับ
innerspot

-----------------------------------------
แก้ไขเป็นครั้งที่สองโดย admin

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 09:21 AM

ตอนนี้หลวงพ่ออยากนั่งธรรมะ ถึงเวลาที่สังขารมันไม่ให้

ได้รับเมล์มาอ่านแล้วน้ำตาซึม...

ปิดเจดีย์คราวนี้จะได้อย่างอัศจรรย์ คอยดูเถอะ ไม่ต้องกังวลว่า 2แสนกว่าองค์ จะไม่มีเจ้าของบุญ จำคำหลวงพูดพ่อไว้นะ คอยดูเถอะ องค์พระจะไม่พอให้จารึกชื่อก็แล้วกัน

โอกาสสุดท้ายแล้ว ที่จะได้สร้างองค์พระ

#3 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 10:58 AM

happy.gif สาธุ สาธุ สาธุ ใครที่ยังไม่ได้ตัดสินใจรีบๆนะครับอย่าชล่าใจจะรอให้ถึงเมษายน ถ้าไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงก็ อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://www.dmc.tv/pa..._images_th.html

#4 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 11:04 AM

สาธุ...ขออนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ

#5 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 08:18 PM

ใช่แล้วค่ะ ตอนที่ตัดสินใจสร้างพระสิบองค์ก็ร้องเพลงใจสู้รึเปล่านี่ล่ะค่ะ สุดท้ายก็ตอบว่า สู้ๆต้องสู้ถึงจะชนะค่ะ

#6 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 10:43 PM

สาธุ ครับผม

#7 WB

WB
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 February 2009 - 11:05 PM

สู้ๆไ

#8 ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ

ความสุข....อยู่ที่ใจนะครับ
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 February 2009 - 09:09 AM

ใจสู้ครับ

#9 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 February 2009 - 09:29 AM

สาธุค่ะ

#10 Vj-Mac

Vj-Mac
  • 123 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 February 2009 - 10:27 AM

จองเลย 1 องค์

หยุดให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้ ง่ายนิดเดียว เดี๋ยวก็ได้

ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว เดี๋ยวก็ได้ ง่ายนิดเดียว

ajvj