ไปที่เนื้อหา

- - - - -

นัดรวมพลคนรัก www.dmc.tv เพื่อถวายองค์พระธรรมกายประจำตัว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 February 2009 - 05:58 PM

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้องนักสร้างบารมีทุกท่าน

จากที่ทางทีมงานและสมาชิกได้รวบรวมปัจจัยเพื่อตั้งกองหล่อองค์พระธรรมกายประจำตัว 100 องค์นั้น
ดังนั้นอยากจะขอเรียนเชิญสมาชิกทุกท่านมาร่วมทำบุญกัน ในอาทิตย์ต้นเดือน ด้วยการถวายองคืพระประเดิมเป็นจำนวน 10 องค์ก่อนครับในวันอาทิตย์ต้นเดือนนี้

ตอนนี้รวบรวมปัจจัยได้จำนวนนึงแล้ว ประมาณ 1.3 S แล้วครับ

คือพวกผมมีความคิดว่า

1.กัลยาณมิตรจากทัวโลกก็พยายามร่วมบุญกับเรา ด้วยจิตใจอันดีงาม
2.ตอนนี้ภาวะเศรษฐกิจกำลังย่ำแย่ เราต้องรีบชิงช่วง เอาบุญกันก่อนนะครับ
3.เราน่าจะเอาบุญ เติมเชื้อบุญกันก่อนอ่ะครับ เป้าหมาย 100 องค์ยังอยู่อีกไกล เราต้องมีบุญมาดึงดูดสมบัติกันก่อน

ดัง นั้นพวกเราจึงปรึกษากันว่าอาทิตย์ต้นเดือนนี้จะถวายกันก่อน จากจำนวนปัจจัยเท่าที่มี คิดว่าน่าจะได้ประมาณ 1.5-1.6 S วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ 1/03/52

ดังนั้นผมจึงขอประกาศรวมพลคนรัก DMC อีกครังกันครับเพื่อสร้างบุญใหญ่กันอีกครั้งครับ
สาาาาาาธุ

ขอแจ้งข่าวบุญ

#2 chai189

chai189
  • 275 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2009 - 08:11 PM

สา......ธุ ๆ ๆ

#3 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2009 - 09:34 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ ว้าวววววว 2 องค์ใน 10 องค์รุ่น 1 (น้ำใสเรียกเอง)

เป็นองค์พระธรรมกายประจำตัวของน้ำใส กับลูกสาว (คนโต) ด้วยล่ะ (กล่าวอย่างปลื้มใจ)

และวันอาทิตย์ต้นเดือนนี้ ป้าษร ของพวกเราก็จะถวายเต็มองค์อีก 1 องค์ด้วย

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทีมงาน dmc.tv อีกครั้งและขอแบ่งบุญ

ให้กับพวกเราทุกคนนะคะ

อย่าลืม รีบมาเติมบุญบารมีกันให้ได้นะคะ อาทิตย์ต้นเดือน 1 มี.ค. 52 ณ เสา D9 ค้าาาา

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#4 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 February 2009 - 10:03 PM

C U...D9
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#5 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2009 - 02:36 AM

อย่าลืม รีบมาเติมบุญบารมีกันให้ได้นะ
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#6 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2009 - 04:18 AM

อยากไปด้วยจังเลยครับ ทำไงดี มิน่าเมื่อคืนฝันว่าไป D9 อิอิ wink.gif

#7 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2009 - 01:53 PM

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ ได้เปิดไป แล้ว กับหมู่คณะ dmc tv เป็นชื่อของคุณ.ยาย ค่ะ ก็ขอให้มีส่วนบุญใน

ครั้งแรกนี้ พร้อมทั้ง ขอแบ่งบุญให้ได้ เท่าเทียมกันด้วย นะค่ะ พร้อมจะรีบ เติมให้ได้หลายๆองค์ ด้วย ค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

#8 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2009 - 08:22 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

#9 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2009 - 09:39 PM

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆน้องชาว dmc ทุกท่านด้วยค่ะ สาธุๆๆ

พรุ่งนี้ไปร่วมด้วยไม่ได้ ติดงานบวชพระน้องชาย ___เสียดายยยยจังงงงงง

...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...

#10 ขันติธรรม

ขันติธรรม
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2009 - 09:44 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

#11 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 March 2009 - 10:19 PM

วันนี้ (อาทิตย์ต้นเดือน) ก็ชวนเพื่อนบ้านกะพ่อไปปิดองค์พระ 5องค์ ได้รับองค์พระรุ่นพิเศษกลับมาให้ปลื้มด้วยค่ะ

ให้ได้บุญร่วมกันทุกท่านนะคะ สาธุๆๆ happy.gif

ป.ล. ช่วงหลวงพ่อคุมบุญ บรรยากาศศักดิ์สิทธิ์ นั่งธรรมะนิ่งมากเลยค่ะ เลยอธิษฐานจิตขอให้ได้ตามหมู่คณะมาสร้างพระประจำตัวให้ได้ "อย่างน้อย 100 องค์"

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#12 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 March 2009 - 10:31 AM

สาธุค่ะ

#13 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 March 2009 - 01:08 PM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย