ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

:: ข่าวประกาศ :: ตักบาตร วัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 admin

admin
  • 143 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 12:56 PM

ตักบาตรพระจำนวน 1,250 รูป ณ วัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม ในเสาร์ที่ 14 มีนาคม พ.ศ.2552 glare.gif

#2 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 01:11 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

#3 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 01:12 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ สาธุ (เมื่อไรหนอ101บ้านเฮาจะมีตักบาตรอีกเป็นครั้งที่2)

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#4 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 01:49 PM

เฮาก็เป็นผู้นำบุญอยากไป ช่วยจัดงานนะแต่เราต้องไปสอบDOU สอบวัดประเมินผลองค์รวม

#5 มือใหม่หัดถ่าย อิอิ

มือใหม่หัดถ่าย อิอิ
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 10:32 PM

ฝากแจมนะ สวนลุมตักบาตร พระ 2552 รูป ตักเป็นปีที่สองแล้วหละ มาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์กันนะ มาช่วยกันจัดงานได้เลย ไม่ว่าภาคไหนอยู่ภูธร ใด ลูกพ่อเดียวกัน นะ แล้วพบกันนะ 27 มีนาคม 2552 วันเตรียมงาน คนมาจัดงานได้บุญคูณสองจ้า

#6 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 March 2009 - 10:51 PM

สาธุ .......... ขอร่วมอนุโมทนบุญล่วงหน้าด้วยนะครับ

#7 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 March 2009 - 09:12 AM

สาธุ ..........
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#8 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 12 March 2009 - 11:50 PM

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#9 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2009 - 11:13 AM

อยากไปร่วมงานจังให้สมกับที่กิดมาเพื่อทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#10 ศีลห้า

ศีลห้า
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2009 - 10:50 AM

ท่าน admin ครับ แก้ไขให้ด้วยนะครับ ที่ถูกต้องคือ วัดพระธาตุพนมวรมหาวิหาร อำเภอธาตุพนม จังหวัดนครพนม ครับผม ไม่ใช่ อำเภอเมืองนครพนม นะครับ