ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ตักบาตรที่ สมุทรสาคร กระทุ่มแบน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 วายุธรรม

วายุธรรม
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 04:01 PM

เมือเช้าไปตักบาตรที่ สมุทรสาคร กระทุ่มแบนมาครับ

เอาบุญมาฝากนักเรียนโรงเรียนอนุบาลน่ะครับ อนุโมทนาบุญครับ

งานนี้สาธุชนมากันแน่นเหมือนเดิมครับ พร้อมๆ น้องๆ วีสตาร์ กับ พี่ทหาร มาช่วยงานครับ

งานมีแต่ความปิติ ความศรัทธา ที่เกิดแด่พี่น้องชาวพุทธด้วยกันครับ

ช่วงเช้า สาธุชนเดินทางมาร่วมงาน มีข้าวต้มเลี้ยงด้วย ครับ อร่อยมากๆ เลย

จากนั้นก็ทำบุญ เอาปัจจัยมาเสียบที่ต้นไม้น่ะครับ และเข้านั่งประจำที่เลย

จากนั้นก็มีพิธีต่างๆ ตามปกติครับ

พบกันอีกทีตักบาตรทีสวนลุมน่ะครับ วันที่ 28 มีนาคม

ไฟล์แนบ

#2 วายุธรรม

วายุธรรม
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 04:10 PM

มาต่อกันที่ชุดที่สองน่ะครับ

งานนี้มี สามเณรมาร่วมงานพอสมควร เลยถือโอกาสเก็บรปสามเณร ต้นกล้า ของพระภิกษุ ครับ

ไฟล์แนบ

#3 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 04:37 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ ค่ะ สาธุ

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#4 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 05:48 PM

happy.gif อนุโมทนาบุญกับคุณวายุธรรมและสาธุชนอนุโมทนาบุญพิเศษๆกับน้องๆ วีสตาร์ กับ พี่ทหาร happy.gif

#5 กัลฯ ภาค 7

กัลฯ ภาค 7
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 11:07 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ กับผู้มีส่วนในบุญทุกๆท่านด้วยค่ะ
สาธุ สาธู สาธุ happy.gif

#6 มือใหม่หัดถ่าย อิอิ

มือใหม่หัดถ่าย อิอิ
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 11:19 PM

เอาบุญมาฝากเหมือนกันคับ ไปช่วยงาน และตักบาตร ด้วยคับ ขอให้ได้ผลบุญเท่าเทียมกันทุกคนเลยนะคับ

#7 dinsor2b

dinsor2b
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 12:42 PM

อิอิ มีรูปเราติดอยู่ในนี้ด้วยค่ะ น่าปลื้มจังเลยค่ะ

โดนแอบถ่ายจากทางข้างหลัง

ก็ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

ไปเตรียมงานตักบาตรมาเหมือนกันค่ะ

ทั้งปูผ้า และ Flow สาธุชน ค่ะ

ให้ได้บุญเท่าๆกันนะค่ะ สาธุ
" นักรบกล้า อาสาสมัคร กองรักษาบรรยากาศ "

#8 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 07:42 PM

สาธุ สาธุ สาธุ

เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#9 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 11:00 PM

สาธุๆๆ

#10 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 11:20 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุๆๆ
รูปสวยมาก กำลังคิดว่าจะมีใครเอารูปมาโพสหรือเปล่าน้าาา

ไม่ได้ไปเหมือนกัน ได้แต่ฝากปัจจัยไปร่วมในครั้งนี้ด้วยค่ะ
...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...

#11 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2009 - 07:42 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ