ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รบกวนทุกท่าน แสดงความคิดเห็นกับบลอกนี้ด้วยค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น.ร.อ.ฝันในฝันวิทยา

น.ร.อ.ฝันในฝันวิทยา
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 12:15 PM

อยากได้บุญวันคุ้มครองโลกค่ะ ผู้เขียนจึงนำข่าวดีของคุณหมออนุวัฒน์ ไปโพสท์ที่บลอกค่ะ
ไม่ทราบว่า มีความเหมาะสม หรือ ไม่ อย่างไร รบกวนเพื่อน ๆ ช่วย นำเสนอข้อคิดเห็นด้วยค่ะ

ชื่อบลอก "คุณทราบข่าวดีที่สุดในโลกนี้แล้วหรือยัง?" ที่ http://lifefact.bloggang.com

#2 บุญเชื่อม

บุญเชื่อม
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 12:29 PM

happy.gif omg_smile.gif

#3 New

New
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 02:25 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ดีมากๆ เลย ขออนุญาต copy ไปเผยแพร่ให้เพื่อนได้รับทราบด้วยนะครับผม ^^

#4 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 02:30 PM

happy.gif ดีครับ ข้อมูลดีช่วยกันๆ แหมแถมใส่เพลงเจดีย์ตระการไปสักหน่อยนะ แหล่มเลย

#5 น.ร.อ.ฝันในฝันวิทยา

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 02:38 PM

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

คุณ New คะ ถ้าจะนำไปใช้ อย่าลืมแก้ หมายเลขโทรศัพท์ ด้วยนะคะ happy.gif

จัดให้ค่ะ คุณ Kodomo_kung

คือ ที่เข้ามาตั้งกระทู้นี้ เพราะไม่แน่ใจเรื่องความเหมาะสมค่ะ คือ เกรงว่าจะโดน "เขา" ว่าเอา อย่างเรื่องเครื่องประดับ มหาลดาปสาธน์ น่ะค่ะ แต่ตอนนี้ คงไม่มีประเด็นไหน hot เท่า เรื่องใครใส่เสื้อสีไหน มากกว่ากัน กระมังคะ happy.gif

#6 Dr.NAN CAN DO

Dr.NAN CAN DO
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 03:26 PM

แนนก็ทำเหมือนกันเลยค่ะ บอกบุญทุกวิถีทางเลยค่ะ

แต่ของแนนเวปนี้

http://forums.212caf...-6/topic-6.html

ใจตรงกันจัง เหมือนกันเดะ เลยค่ะ สาธุ
เกิดมาสร้างบารมี อย่าประมาทในการดำเนินชีวิต

#7 น.ร.อ.ฝันในฝันวิทยา

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 04:43 PM

ดีใจจังค่ะ ที่คุณแนน ช่วยกันขยายต่อบทความ บนบลอกให้ค่ะ

จะเรียกว่าใจตรงกัน ก็ ยังไม่เชิงนะคะ
(เพราะบทความเหมือนกันจริง แต่บังเกิดขึ้นไม่พร้อมกันค่ะ บทความใน lifefact ทำเสร็จตอนตีหนึ่งครึ่ง วันที่ 9 เมษายน ค่ะ)

คงต้องบอกว่า ใจเดียวกัน มากกว่า

อนุโมทนาบุญกับคุณแนน ด้วยค่ะ

#8 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 08:38 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

happy.gif happy.gif happy.gif

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#9 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 10:37 PM

โอ้โห.. สุดยอดเลย เป็นธรรมาวุธที่มีประโยชน์มากๆ เหมาะสมกับยุค Hi-technology จริงๆ เลย happy.gif

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ __/|\__

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#10 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 April 2009 - 10:42 PM

สาธุ ครับ

#11 usr25886

usr25886
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2009 - 04:02 AM

เห็นแล้วก็ปลื้มใจในบุญคับ อนุโมทนาบุญด้วยคับ ^^

#12 น.ร.อ.ฝันในฝันวิทยา

• 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2009 - 09:51 AM

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ เป็นกำลังใจอย่างดีเลยค่ะ

วันนี้ ที่ dmc.tv มีหนังสือ "ข่าวดีที่สุดในโลก" ให้ดาวน์โหลดแล้ว การนำไปเผยแพร่ในอินเตอร์เน็ท ก็จะง่ายขึ้นอีกเยอะเลยค่ะ

ต่อไป ผู้เขียนคงไม่ได้เข้ามาที่กระทู้นี้แล้วค่ะ

คือ โดยปกติ จะเข้าชมถ่ายทอด ฝันในฝัน กับดาวน์โหลด รายการดี ๆ ของ dmc.tv เท่านั้น น่ะค่ะ

ขอให้ทุกท่านได้บุญกันมาก ๆ นะคะ

#13 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2009 - 10:09 AM

สาธุๆๆ

#14 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2009 - 01:17 PM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย