ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ตามคุ้มครอง ผู้ร่วมต่อต้าน "น้ำเมา"

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 crystal.mind

crystal.mind
  • 280 โพสต์
  • Interests:Book Music

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 10:29 AM

[attachmentid=1210]

สนุกดีนะคะ สำหรับ การชุมนุมเมื่อคืน (ตั้งใจจะนอนบนวิทยุแล้ว..)

ถ่ายรูปไว้หลายรูป เลยแบ่งมาให้ดูค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

ไฟล์แนบ

#2 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 01:07 PM

นั่นจักรแก้วหรือเปล่าครับ เหมือนกับวัน 22 เมษา เลยครับ

#3 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 01:29 PM

ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ วงกลมสีแดงไว้ด้วยสิครับว่าตรงไหน???
หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#4 crystal.mind

• 280 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 02:13 PM

[attachmentid=1211]

ที่ถ่ายได้มีหลายภาพ เดี๋ยวจะเอาไป โพสไว้ที่ gallery ตอนเย็นๆนะคะ

ดูไม่ค่อยชัดเพราะ ทำ resize ไว้ โพสเสร็จจะแจ้งนะคะ
พอดีข้อมูลอยู่ที่บ้านน่ะค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  post.jpg   47.03K   33 ดาวน์โหลด

#5 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 02:24 PM

สาธุ......ยินดีกับผู้อุทิศตนสละเวลาช่วยสังคมทุกท่าน

นี่เป็นเพียง ยก1

จะชนะให้ขาดลอย ต้องทำให้ผู้ค้า-ผู้ผลิตได้คิด แล้วเลิกผลิต เลิกค้า หันกลับมาประกอบสัมมาอาชีวะ ร่วมสร้างสังคมค่านิยมที่ถูกต้อง

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 03:20 PM

อยากให้ท่านที่จะไปในครั้งหน้า หรืองานต่อๆไป ถ้าท่านใดมีโทรศัพท์มือถือ ที่สามารถถ่ายรูปได้ อยากขอให้ช่วยส่ง mms หรือ e-mail มาที่ info @ dmc.tv ด้วยสิคะ จะได้สามารถรายงานสด วินาทีต่อวินาที ว่าเหตุการณ์ไปถึงไหนแล้ว ใครพูดอะไรบ้าง อย่างไร เพื่อนๆ ที่อยู่ต่างประเทศ หรือคนที่ทำหน้าที่อื่นๆอยู่ จะได้รับชมข่าวอย่างต่อเนื่อง และทันเหตุการณ์ไงละคะ สาธุ :)

#7 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 08:02 PM

นึกว่าจะได้นอนที่ถนนวิทยุเสียแล้ว

#8 xlmen

xlmen
  • 978 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 09:37 PM

สาธุตั้งใจดีเพื่อชาติจริงๆ ครับ สาธุด้วยครับ

รูปที่เห็นเป็นวงกลม ผมว่าแสงแฟรชสะท้อนจากธงชาติเข้าหน้ากล้องมากกว่าครับ
ไม่น่าจะใช่จักรแก้วครับ เพราะผมเคยเห็นภาพแนวนี้ออกจะบ่อยเวลาถ่ายรูปหนะครับ
ถ้ามีรูปที่ชัดกว่านี้จะดีมากเลยครับ
หยุดเหมือนรถเบรค นิ่งเหมือนน้ำในโอ่งที่ปราศจากลม แน่นเหมือนหลักที่ปักลงในเลน
ไม่สั่นคลอน ใสเหมือนน้ำที่ปราศจากตะกอน

#9 char

char
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2006 - 10:32 PM

Q:[จักรแก้วหรือเปล่าครับ ?]

A:No. It's normal effects when taking digital photograph in the dark. Difficult to explain how it happens, but I have a lot of photos in ordiary situations looking like this (with lots of bright spots).

Howeverอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ.
My mum who lives in Chaiyaphoom Province went there too.

#10 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 18 January 2006 - 02:01 AM

I see its 3 .....and for the -naked eyed- its spots but this is not...if you look closely,not on this photo other photos, you will see beautiful patters...some time in the form of จักรแก้ว depends on....
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#11 crystal.mind

• 280 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 January 2006 - 12:02 AM

but on my opinion ,

if the spot was caused by the "dust" in the air , why the amazing white spot did not happend in every shot which take from the same camera.

Anyway , when i have no better explantion for this extraordinary , let's look at it as กุศลนิมิต..

good night - bright sight

more infirmation.

this kind of spot did happen in everywhere in the world. such as UK , kamer etc... in factory , moutain , temple , riverside ...

http://www.dmc.tv/ga...500&ppuser=1970
" เกิดมาเพื่อ ทำพระนิพพานให้แจ้ง + แสวงบุญ + สร้างบารมีค่ะ "
"รักษา อารมณ์ดี + อารมณ์เดียว + อารมณ์สบาย ทั้งวัน "

#12 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• 2171 โพสต์
  • Interests:ADVANCE MEDITATION

โพสต์เมื่อ 19 January 2006 - 02:00 AM

เราทั้งผองล้วนเป็นลูกของพระพุทธเจ้า ฉะนั้น เราต้องเชื่อมั่นและศรัทธา โดยมีสัมมาสติและสัมมาปัญญามาเป็นเครื่องกำกับใจอยู่เสมอนะครับ

#13 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 February 2007 - 10:10 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ