ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เรื่องบทสวนมนต์ทำวัตรเย็น

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 KSBKOB

KSBKOB
  • 22 โพสต์
  • Interests:อะไรก็ได้ที่ไม่ทำให้ใจหมอง

โพสต์เมื่อ 22 June 2009 - 10:49 PM

เข้าไปที่หน้าเว็บ DMC Video หมวดสวดมนต์
ยังเห็นบทสวดทั้งอันเก่าและอันใหม่
จริงๆอยากให้มีแค่อันใหม่(ที่เราใช้ออก DMC ทุกวันนี้)ดีกว่านะครับ

เผื่อคนที่มาใหม่เข้าไปดูหรือว่าดาวน์โหลดจะได้ไม่สับสนนะครับ
รู้สึกทำวัตรเย็นรูแแบบเก่าจะยังเหลืออยู่ 2 อันนะครับ
อยากให้ผู้ดูแลช่วยพิจารณาทีนะขอรับกระผม

สำหรับท่านที่อาจจะไม่เข้าใจหรือยัง งงๆ อยู่ ว่า เอะ...แบบเก่ากับแบบใหม่มันต่างกันตรงไหน
เสียงพระอาจารย์ที่สวดนำหรือเปล่า...."
ไม่ใช่นะครับ

ต่างกันที่บท อะภิณหปัจจะเวก นะครับ

ตั้งใจทำหน้าที่ในชีวิตของเราให้ดีที่สุด
แล้ว...
สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตจะอยู่กับเราเสมอ

#2 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 June 2009 - 11:37 AM

ผมชมใน true vision ช่อง 105 ภาพสวยกว่าใน DMC อีกอ่ะครับ