ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สอบถามเรื่องการบวช และถามท่านผู้มีบุญส่วนตัวครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 รัชพล(C.)

รัชพล(C.)
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 July 2009 - 09:45 PM

ถาม: ไม่ทราบว่า วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ ถ้าไปสมัครโครงการอุปสมบท จะมีการสอบขานนาค ด้วยหรือไม่ครับ หรือต้องไปวันที่ 9 สิงหาคม ครับ

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ หากเป็นคำถามที่ไม่ควรถาม
ถาม: บนสวรรค์นั้น เมื่อเราจุติบนสวรรค์ จะพูดภาษาสวรรค์เลยใช่รึเปล่าครับ หรือพูดภาษาอะไร หรือคุยทางจิตครับ

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาเข้ามาอ่านครับ

ขอบคุณครับ dry.gif

#2 usr30420

usr30420
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 July 2009 - 09:11 AM

วันอาทิตย์นี้ก็ไปสอบได้ครับ ได้ยินมาว่าเปิดรับสมัครสอบถึงประมาณ 3-4 ทุ่ม ครับ
ตอนเช้าร่วมพิธีเอาบุญก่อน เย็นๆค่อยไปสอบขานนาคยังทันครับ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#3 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 31 July 2009 - 12:20 PM

ตอบ พูดภาษาสวรรค์เลยใช่แล้วครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร