ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ถึง AdMIN ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 @ti

@ti
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2009 - 05:59 PM

ขอเสนอว่า น่าจะมีรวมกระทู้เกี่ยวกับบวช 7000 ไว้ที่เเดียวนะครับ จะได้รวมข้อมูลไว้ที่เดียว
หยุดไม่ได้เพราะความอยาก
อยากได้ อยากมี อยากเป็น แม้กระทั่งอยากเห็นธรรมะมากเกินไป ก็จัดอยู่ในความอยากที่ทำให้ใจหยาบ

#2 @ti

@ti
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2009 - 06:23 PM

ขอประชาสัมพันธ์โครงการเพิ่มเติมด้วยนะครับ พระอาจารย์ฝากมา
1. ขยายเวลารับสมัครถึงวันเสาร์ที่ 22 สิงหาคม
วันจันทร์ - เสาร์ที่ รับสมัครที่ห้องจักรแก้ว สำนักงานใหญ่
วันอาทิตย์ SPD 8
เวลา 9.00 - 17.00 น.
2. สมัครที่วัดพระธรรมกาย มีการตรวจสุขภาพและตรวจเลือด ฟรี ทุกวัน

อัพเดตใหม่
อายุต่ำว่า 20 ปี ไม่รับนะครับ ให้รอบวชในรุ่นสามเณรต่อไปครับ
อนุโมทนาบุญด้วย
หยุดไม่ได้เพราะความอยาก
อยากได้ อยากมี อยากเป็น แม้กระทั่งอยากเห็นธรรมะมากเกินไป ก็จัดอยู่ในความอยากที่ทำให้ใจหยาบ

#3 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2009 - 11:41 PM

คุณพ่อเพื่อนบ้าน อายุ 74 ปีแล้ว เคยบวช(วัดต่างจังหวัด) 2 พรรษาเมื่อสมัยหนุ่มๆ พอแกรู้ข่าวบวชหมู่ 7,000 รูป แกสนใจมากบอกจะนั่งรถมากรุงเทพฯ (ตอนนี้อยู่สกลนคร) จะมาสมัครให้ได้ โทรถามผู้ประสานงานบอกว่า "อายุ..ไม่เป็นปัญหา ขอเพียงท่องขานนาคได้ และสุขภาพแข็งแรง" ตอนนี้ รับหมด

โห.. ได้ยินอย่างนี้แล้วโล่งใจไปเยอะเลยค่ะ เพราะคุณลุงคนนี้อยากบวชมาก แถมยังท่องขานนาคได้อยู่แล้วเพราะเคยบวช ลูกสาวกำลังกังวลกลัวจะไม่ผ่านเพราะอายุเกิน รอลุ้นวันสมัครบวชอีกทีค่ะ เอาใจช่วยด้วยนะคะ happy.gif

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#4 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2009 - 08:02 AM

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

#5 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2009 - 08:21 AM

อนุโมทนาบุญตรับ
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#6 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 August 2009 - 11:33 AM

วันนี้ ได้คนบวชอีก 1 แล้วนะคะ สมัครเรียบร้อยแล้ว เมื่อเช้านี้

พระอาจารย์สุรชาติ เมตตาเป็นธุระให้

ได้บุญเท่า ๆ กันเลยนะคะ

สู้เพื่อพ่อ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#7 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2009 - 05:12 AM

สาธุ ครับผม
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ