ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

คิดกันเล่นๆ ธทย เรียลริตี้โชว์ รุ่น 10,000 รูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 11:36 AM

คิดกันเล่นๆ น่าจะมีรายการ ธทย เรียลริตี้โชว์ ผ่านเน็ท หรือ DMC ตลอด 21 วัน

หรือ เป็นรายงานข่าวกิจกรรมแต่ละวัน ของ ธทย รุ่น หมื่นรูป

เพื่อให้ญาติโยม ผู้นำบุญ ที่ชวน ธทย มาบวชได้ทราบข่าว

จะได้หายคิดถึง และสามารถติดตามข่าวโดยไม่ต้องเข้ามาเยี่ยม หรือโทรมาถาม

หรือจะทำเหมือนรายงานข่าวรายวัน แบบที่น้องฟางข้าว เคยทำตอนตักบาตรที่ลพบุรี

เผื่อใครที่ยังไมเคยบวช จะได้สนใจบวชในครั้งต่อไป

#2 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 07:30 PM

ไม่คิดว่าน่าจะเป็น reallity show นะครับ

เอาแค่ให้คุณครูไม่ใหญ่ เอามาเล่าให้ฟังในรายการอนุบาลฝันในฝันนิดๆหน่อยๆก็พอครับ

#3 ยิ้มอิ่มบุญ

ยิ้มอิ่มบุญ
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 09:30 AM

- -" แล้วจะให้มีโหวต บวชตลอดชีวิต ด้วยไหมอ่ะ

#4 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 08:20 PM

แต่ถ้ามีจริงก็คงสนุกกันนะครับ แต่หน้าจอdmc คงไม่มีรายการอื่นเลย อิอิ (( แหมเจ้าของกระทู้แค่แชร์ความคิดนะครับ)) happy.gif happy.gif happy.gif laugh.gif laugh.gif

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48