ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เสาร์นี้ งานบวชพระหมื่นรูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 05:02 PM

กำหนดการพิธีบรรพชา
วันเสาร์ที่ 29 สิงหาคม พ.ศ.2552
โดยมี พระเดชพระคุณพระธรรมกิตติวงศ์
(ทองดี สุรเตโช ป.ธ. 9, ราชบัณฑิต) เป็นพระอุปัชฌาย์
ณ สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย จ.ปทุมธานี

คลิกเพื่อรับชมวิดีโอ อธิบายกำหนดการและวิธีการมาร่วมงานบุญ

ภาคเช้า
06.30 น. พิธีเวียนประทักษิณ
07.00 น. พิธีวันทาเจดีย์
08.00 น. รับประทานอาหารเช้า
10.00 น. พิธีขอขมาและมอบผ้าไตรแก่นาคธรรมทายาท บริเวณสภาธรรมกายสากล หน้ารัตนบัลลังก์
11.00 น. รับประทานอาหารกลางวัน

ภาคบ่าย
13.30 น. พิธีขอบรรพชา พระอุปัชฌาย์เดินทางมาถึงรัตนบัลลังก์
14.00 น. นาคครองจีวร
15.30 น พิธีขอสรณคมน์และศีล
15.45 น พระอุปัชฌาย์ พระมหาเถระ สามเณร และแขกผู้มีเกียรติ ร่วมถ่ายรูปหมู่ บริเวณทางเข้า 1

17.00 น พิธีถวายบาตรและเครื่องไทยธรรม แด่สามเณรธรรมทายาท บริเวณสภาธรรมกายสากล หน้ารัตนบัลลังก์

PS :: สมาชิกเวปท่านใดไปร่วมงานบุญบ้างครับ จะได้อนุโมทนาบุญร่วมกัน

ขอหมายเลขนาคธรรมทายาท ของสมาชิกเวป

คุณบ่าวอุบล
คุณแก้วใสปิ้ง
ครอบครัวคุณต้นบุญ
หลานชายคุณปฏิปทา 072

จะเดินไปถ่ายรูปนะครับ เอาไว้ระลึกถึงบุญกัน และจะมาโพสท์ให้อนุโมทนาบุญกันครับ

กราบอนุโมทนาบุญครับ

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 08:37 PM

อนุโมทนาบุญกับพี่tnawut ไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ ที่มีความตั้งใจที่จะไปร่วมงานบุญด้วยจิตใจที่ดีงาม สูงส่ง
และก็ขออนุโมทนากับ ธรรมทายาท

คุณบ่าวอุบล
คุณแก้วใสปิ้ง
ครอบครัวคุณต้นบุญ
หลานชายคุณปฏิปทา 072

ด้วยนะครับ

ปิติใจชื่นใจและชื่นชมเป็นอย่างยิ่งครับ

กราบอนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ happy.gif

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 สุรชัย (กัปตัน)

สุรชัย (กัปตัน)
  • 407 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 10:41 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมก็มีเพื่อนไปบวชรุ่น 7,000 รูป 2-3 คนครับ

#4 มุนิวโร

มุนิวโร
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 11:10 PM

อนุโมทนาด้วยคับ ไม่ไปไม่ได้แล้ววววว

#5 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2009 - 11:14 PM

สาธุๆ ขออนุโมทนาบุญ กับผู้ที่ได้บวชทุกท่านนะคะ

สาธุๆ ขออนุโมทนาบุญ กับผู้ที่ได้บวชทุกท่านนะคะ

#6 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 August 2009 - 08:34 PM

ขอขอบพระคุณหมู่คณะ และเพื่อนๆในเว๊บไซร์ dmc tv ทุกๆท่านที่ให้กำลังใจ มาตลอด จนมาโค้งสุด ท้ายก็ได้ช่วยงาน ของมหาปูชนียาจารย์

ได้สำเร็จ คือได้ตามลูก ตามหลาน ญาติๆ ที่เคยเป็นญาติลูกพระธรรมกาย ให้มาบวชในโคลงการ 7 พันรูป 7 พันตำบล จนสำเร็จ จนได้ ค่ะ

ก็ขอให้ ทุกๆท่านก็มีส่วนบุญ เท่าเทียมกันกับ ดิฉัน ด้วยกันนะค่ะ พร้อมขออนุโมทนาบุญกับ คุณ.บ่าวอุบล คุณ.แก้วใสปิ้ง ครอบครัวคุณต้นบุญ

มา ณ. ที่นี้ด้วยค่ะ และวันนี้ก็ได้ไปกินก๊วยเตียวเรือมา ด้วยค่ะ ตั้ง 2 ชามเลย อร่อยมากๆๆๆ ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#7 จิตที่เมตตา

จิตที่เมตตา
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 12:05 PM

ดีใจมากๆๆ การบวชพระเป็นความดีที่ยิ่งใหญ่ ขอแสดงความยินดี อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่มาบรรพชา อุปสมบท และผู้ร่วมบุญ ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านในการจัดงานบุญที่ยิ่งใหญ่ของโลกนี้ เข้าใจว่า เทวดา พรหม อรูปพรหม ทุกชั้นฟ้าท่านต้องอนุโมทนาบุญ สาธุการ กันยิ่งใหญ่ ดีใจมาก

#8 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 02:07 PM

สาธุ สาธุ สาธุ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"