ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 3 คะแนน

กราบขออภัยทุกท่าน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Roytavan

Roytavan
  • 166 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 03:44 PM

***ต้องกราบขออภัยทุกท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ...ตามที่ได้เคยโพสต์ไว้ในหัวข้อ

***[VOD] ยังจำกันได้ไหม? พิธีอัญเชิญพระบรมพุทธเจ้า..., ประดิษฐาน ณ มหาธรรมกายเจดีย์***

ว่าจะนำบทกลอนที่จะใช้ในพิธีการเวียนประทักษิณและพิธีบวชก่อนนาคจะรับผ้าไตรและขอขมาพ่อแม่พี่น้อง
มาโพสต์ให้ในวันที่ 28 สค.(วันนี้ นะคะ..) ผู้เขียนไม่สามารถนำมาโพสต์ให้ได้
เนื่องจากกลอนที่แต่งไว้...ทางวัดของเป็นบทกลอนไฮไลท์ ในงานพิธีบวชครั้งนี้...

ดังนั้นจึงไม่สามารถนำมาลงให้อ่านกันก่อนได้
อย่างไรก็ตามหากท่านมางานบวชพรุ่งนี้...ทุกท่านก็จะได้ฟังพิธีกรอ่านในช่วง
...เวียนประทักษิณ และ ช่วงนาคออกมารับผ้าไตรและขอขมาผู้ปกครอง...
ก็ขอจงตั้งจิตระลึกถึงมหากุศลผลบุญอันยิ่งใหญ่ที่กำลังจะเกิดขึ้นด้วยนะคะ***

ขอกราบอภัยและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ
กาญจน์มุนี ศรีวิศาลภพ (ร้อยตะวัน)

#2 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 04:43 PM

ก็ไม่เป็นไรครับ หลังบวชแล้ว ค่อยเอามาโพสตทีหลังก็ได้ จะได้ให้สมาชิกได้ตรึกระลึกถึงบุญกัน
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#3 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 04:46 PM

รออ่านหลังงานได้ครับ

#4 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 05:21 PM

สาธู๊ ค่ะ

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#5 เด็กนอกวัด

เด็กนอกวัด
  • 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 05:34 PM

ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ :'( smile.gif

#6 สนามชัย

สนามชัย
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2009 - 05:39 PM

เสียดายจัง แต่ไม่เป็นไรครับ ไว้รออ่านหลังงานบวชก็ได้ครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#7 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2009 - 06:41 AM

สาธุ ครับผม

#8 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2009 - 10:11 AM

บ่มีปัญหา...มารออ่านหลังงานบวชครับ...
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC