ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เชิญผู้มีบุญทุกคน มาแนะนำตัวหน่อยครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 winners

winners
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 September 2009 - 08:22 PM

__________________Welcome______________________

ชาว DMC ทุกคนครับ มาแนะนำตัวเองกันหน่อย บอก
1.ชื่อ
2.อีเมล์
3.เสาที่นั่งอยู่บ่อยๆ(ที่นั่งสภาอ่าครับ)
4.คำทักทายครับ

ใครบวช 12000 รูปบ้าง ตอบเลยครับไม่ต้องคิดมากนะ

ใครมีเพลง สู้ต่อไป ก็ขอลิ้งด้วยนะครับอยากได้มากๆเลย ครับ

หรือส่งมาที่

[email protected]

หรือ

หรือ

และ

ปล.อย่าลืมแนะนำตัวด้วยละครับ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2009 - 07:06 AM

แล้วเจ้าของกระทู้เป็นใครหล่ะครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 02 September 2009 - 08:39 AM

ใครบวช 12000 รูปบ้าง ตอบเลยครับไม่ต้องคิดมากนะ

บวชรุ่น 12000 ใช้เน็ตไม่ได้ครับ

แล้วเจ้าของกระทู้เป็นใครหล่ะครับ

นั่นสิ smile.gif

คิดไปคิดมาให้สมาชิกทำทะเบียนสมาชิกก็ดีนะ โดยเฉพาะชื่อ username ขึ้นต้นด้วย USR ควรจะเปลี่ยนครับจะได้จำกันได้

#4 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2009 - 08:44 AM

นั่นซิเนาะ ดีจ๊ะ

#5 WISH

WISH
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2009 - 01:57 PM

:-)
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#6 Poti

Poti
  • 254 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2009 - 11:08 AM

ท่านกัลฯป๊ะ ช่วยแนะนำตัวก่อนได้ไหมอยากรู้จัก

#7 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2009 - 02:21 PM

สวัสดีค่ะ

1. เรา ชื่อ kissy อายุ 23 ปี เรียนจบแล้ว แต่ยังไม่ได้ทำงาน เพราะยังไม่ได้สมัคร

2. mail ก็คือ ...............

4. เป็นคนนิสัยดี ซื่อตรง ไม่มีพิษ ไม่มีภัย

แต่มีปัญหา มาให้พี่ ๆ กัลฯ อบรมสั่งสอน บ่อย ๆ

ยินดีที่ได้รู้จักน่ะค่ะ คุณ กัลยานมิตร_ป๊ะ

#8 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2009 - 03:36 PM

leader เรียนจบเมื่อ17 ปีก่อน ตอนนี้ก็แก่ไปหน่อย /อยากเป็นทานบดีแก้วค่ะ กำลังหาวิธีการเป็นอยู่ค่ะ/ และไม่ค่อยได้แวะมาคุยกับใคร แต่ดูDMC ทุกวันนะคะ

#9 sorn28380

sorn28380
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2009 - 06:21 PM

กฤตยา ดีแหบ ค่ะ เข้าวัดมาตั้งแต่ปลายปี 2536ค่ะ
อายุ 40 แล้วค่ะ
ทำธุรกิจส่วนตัวค่ะ
ได้มาเดินเวียนประทักษิณในพิธีบวชพระ 12000 รูปค่ะ ถือดอกบัวค่ะ
ขออนุโมทนาบุญมากับทุกท่านด้วยค่ะ

ช่วงนี้มีงานบุญเข้ามามาก กรุณาทำใจใสใสเอาไว้นะค่ะ สาูธุ
[/size]

#10 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2009 - 03:30 AM

ที่อยู่จดหมายอิเล็กทรอนิกส์ ของเจ้าของกระทู้เยอะดีนะครับ

#11 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2009 - 11:26 AM

โห.......คุณ Tree

มีแซว คุณ กัลยานมิตร_ป๊ะ ด้วย อิอิ

kissy ว่า เค้าคงทำงานเยอะ

ต้องใช้ติดต่อลูกค้าอ่ะค่ะ

#12 winners

winners
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2009 - 06:47 PM

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกระทู้ของข้าพเจ้าหลายๆเด้อ...ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

1.ข้าพเจ้า ชื่อ นาย มงกต ดำขำ อายุ 44 ปี อยู่ ก.ท.ม.ครับ

2.E-mail มีฉบับเดียวคือ [email protected]

ส่วนที่เหลือของลูกชายครับ(ชอบแจม)

3. งานบวช 12000 รูป ปลื้มมากๆครับ งานตอกเสาเข็ม อาคาร 100 ปี คุณยาย ไม่ได้ไปร่วมบุญ(ตกบุญจ๊ะ)

งานตักบาตรพระ 12000 รูป ไปร่วมครับ แต่ไม่ได้ตักบาตร เพราะมัวแต่เทบาตรพระครับผม.

ปล.ขออนุโนทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกระทู้ของข้าพเจ้าหลายๆเด้อ...ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

1.ข้าพเจ้า ชื่อ นาย มงกต ดำขำ อายุ 44 ปี อยู่ ก.ท.ม.ครับ

2.E-mail มีฉบับเดียวคือ [email protected]

ส่วนที่เหลือของลูกชายครับ(ชอบแจม)

3. งานบวช 12000 รูป ปลื้มมากๆครับ งานตอกเสาเข็ม อาคาร 100 ปี คุณยาย ไม่ได้ไปร่วมบุญ(ตกบุญจ๊ะ)

งานตักบาตรพระ 12000 รูป ไปร่วมครับ แต่ไม่ได้ตักบาตร เพราะมัวแต่เทบาตรพระครับผม.

ปล.ขออนุโนทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

#13 ใจใสปิ๊งปิ๊ง

ใจใสปิ๊งปิ๊ง
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 September 2009 - 01:56 PM

ชื่อ Ieh ค่ะ อายุ 38 ปีทำธุรกิจส่วนตัวเป็นบริษัทรับส่งสินค้ากรุงเทพ-ระยองในทางโลก..แต่..ในทางธรรมเป็นอาสาสมัครแผนกบรรยากาศแก้ว
กองรักษาบรรยากาศ ชอบช่วยเหลือดูแลคนและมีความสุขม้ากมากกะการทำหน้าที่อาสาสมัครระดับโลกมีความสุขใจฟูตลอดเวลาที่ได้ทำหน้าที่
อ้อ!ลืมบอกไปค่ะว่าหน้าที่ของแผนกนี้คือการดูแลรักษาบรรยากาศในการปฎิบัติธรรมเพื่อให้สาธุชนเข้าถึงธรรมได้โดยง่ายโดยสะดวกเวลาที่สาธุชนนั่งหลับตากะพระเดชพระคุณหลวงพ่อและตอนนี้ที่แผนกต้องการอาสาสมัครเป็นจำนวนมากเพื่อรองรับงานของหลวงพ่อเอ๊ะจึงขอเชิญชวนผู้ใจบุญทุกท่านมาเป็นส่วนหนึ่งในการทำหน้าที่อันสำคัญนี้และมีอะไรอีกมากมายที่อยากจะบอกถ้าใครสนใจก็คุยกะเอ๊ะได้น่ะค่ะที่ 086-3791400
083-9992012 หรือ [email protected]
ขอแบ่งบุญให้ทุกๆท่านที่เอ๊ะได้ทำมาทั้งหมดทุกๆบุญให้ทุกท่านได้บุญเท่าๆกันกะเอ๊ะด้วยน่ะ...สาธุ
ป.ล. ถ้ามาเป็นอาสาสมัครจะได้บุญต่อเนื่องทั้งบุญเตรียมงานและบุญในวันงานและมีสิทธิพิเศษอีกมากมายปลื้มไม่จบเลยหล่ะค่ะอย่าลืมโทรมาคุยกันบ้างน่ะค่ะ สาธุ สาธุ!!!!
ตั้งใจมากได้บุญมาก

#14 winners

winners
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 September 2009 - 10:22 PM

ขออนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าประทานด้วยนะครับ... happy.gif .....สาธุ......

#15 usr35370

usr35370
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 July 2010 - 05:30 AM

ผมบวชพระ 1แสนรูป ครับ