ไปที่เนื้อหา

- - - - -

ใครไปพนาวัฒน์มาบ้าง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 September 2009 - 05:10 PM

ใครไปพนาวัฒน์มาบ้าง เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา 20-26 กย.

ไหนมาแบ่งปันเล่าบรรยากาศกฐินให้ฟังหน่อยสิครับ

เผื่อพวกเราจะได้ไฟลุกกันหน่อย

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 28 September 2009 - 12:40 PM

รุ่่นพิเศษ ผู้เป็นประธานกองกฐิน

#3 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 28 September 2009 - 06:10 PM

มาแล้วๆ เพิ่งลงมาจากพนาวัฒน์นะคะ
เอาบุญมาฝากทุกคนๆ เลย

พนาวัฒน์ช่วงที่ผ่านมา เป็นรุ่นพิเศษจริงๆ ค่ะ
รุ่นประธานกองกฐินคุณยายฯ

เล่นเอาอากาศพนาวัฒน์ที่ว่าหนาวๆ ยังรู้สึกอุ่นขึ้นมาเลยทีเดียว (โหๆ)
ตอนนี้ใครตั้งใจทำกฐินต้องขอเตือนให้รีบทำเลยนะคะ
คิดก่อนทำ ทำแล้วมาปลื้มทีหลังก็ยิ่งดี
เวลาสมบัติมาก็จะมาก่อนใครเลยทีเดียวนะคะ
ไม่อย่างงั้นล่ะก็ผู้นำบุญรุ่น 344 นี้ อาจจะเหมาหมดเลยก็ได้นะคะ

เพราะพวกเราเหล่าผู้นำบุญ ใจที่กตัญูญูต่อมหาปูชนียาจารย์นั้นมีเป็นล้นพ้นอยู่แล้วค่ะ
ยิ่งได้ กัลฯศรัณย์ ภูริปรัชญา มาเติมไฟเหล่าผู้นำบุญทั้งหลาย จนได้กล่าว "ทุ่มสุดฤทธิ์ ปิดอาคาร 100 ปีคุณยายฯ"
ชิตังเม กันดังสนั่นสะเทือนไปทั่วภพสามแล้วมั้งคะ

เกาะติดสถานการณ์ “กฐินคุณยาย In My Heart” ณ สวนพนาวัฒน์ รุ่นที่ 344

นั่งธรรมะเห็นผ้าไตรชัดใส สว่าง ที่กลางกาย ตลอดเวลาเลยค่ะ
บุญนี้เป็นบุญใหญ่ บุญถาวรวัตถุสิ่งสุดท้ายที่เนื่องด้วยมหาปูชนียาจารย์
ใครกันเล่าจะปล่อยให้โอกาสนี้ผ่านเลยไป
นอกจากทำด้วยตนเองแล้ว ก็ต้องชักชวนผู้อื่นให้มาทำด้วยกัน
จะได้รวยๆไปด้วยกันนะคะ

วันสุดท้ายก่อนกลับ หมอก..ลงหนา..มากค่ะ
มีละอองสายฝนพร่างพรายอยู่ตลอดเวลา
เทวดาคงจะมาอนุโมทนากันใหญ่น่ะค่ะ
ก็ขอให้ทุกๆ ท่านได้บุญเท่าๆ กับ sky noi กันทุกคนเลยนะคะ

มาเป็นทองแผ่นเดียวกับหลวงพ่อกันนะคะ

ชาว www.dmc.tv เป็นทองแผ่นเดียวกับ หลวงพ่อฯ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  555.jpg   513.63K   37 ดาวน์โหลด

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 28 September 2009 - 06:55 PM

สาธุ.. เห็นกันใหมเอ่ย... เห็นลูกศรครับ

ก็ขออนุโมทนาบุญกับรุ่นประธารกองทุกท่านครับ

#5 kikinlala

kikinlala
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2009 - 11:38 PM

อนุโมทนาค่ะ

#6 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2009 - 06:33 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
สาธุ สาธุ สาธุ

#7 อาสาสมัครรักบุญ

อาสาสมัครรักบุญ
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2009 - 09:44 AM

อนุโมทนาบุญ กับผู้มีบุญทุกท่านนะคะ สาธุ

#8 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2009 - 10:37 AM

happy.gif ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ..
...
ไปภูวนาลีอ่ะ เลยไม่ได้ไปรุ่นนี้ สาธุ สาธุ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  pen1_46.gif   1011bytes   7 ดาวน์โหลด

#9 Nida49

Nida49
  • 456 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2009 - 10:41 AM

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ด้วยค่ะ

สาธุ

#10 จันทร์ยิ้ม

จันทร์ยิ้ม
  • 205 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2009 - 05:11 PM

สาธุ อนุโมทนาค่ะ

#11 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2009 - 09:31 AM

สาธุ กราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย