ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

***ถามเรื่องการ กินน้ำปัสสวะ ของพระ***

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2009 - 02:28 PM

ถามเลยดีกว่า

มีที่มาอย่างไรบ้างครับ เคยอ่านเจอว่า พระป่าท่านดื่มปัสสวะกัน

ในสมัยพุทธกาล มีกล่าวใว้ที่ไดบ้าง กินน้ำปัสสวะ แล้ว มีผลอะไรกับร่างกายบ้าง

รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ ได้ยินมานานแล้ว ว่ามีคนเชากินกัน
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#2 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2009 - 04:58 PM

ที่ญี่ปุ่นมีงานวิจัยทางการแพทย์เกี่ยวกับการดื่มน้ำปัสสาวะครับ เป็นหนังสือแปลลองหาตามร้านหนังสือพอมีตามมุมสุขภาพ
จริงๆ แล้วก็ใช้หลักหนามยอกเอาหนามบ่ง เหมือนการทำเซรุ่มแก้พิษงู ร่างกายเราก็มีระบบอ่านข้อมูลสุขภาพจากน้ำปัสสาวะ พอเราดื่มเข้าไป ร่างกายก็รู้ข้อมูลว่าจะซ่อมแซมสุขภาพส่วนไหน

ผมก็เคยดื่มครับ จริง ๆ ไม่มีโรคประจำตัวแต่ต้องการพิสูจน์คำสอนพระพุทธเจ้า ดื่มตอนแรกแทบอาเจียนพอดื่มทุกเช้าก็ชิน ถ้าจะดื่มสด แนะนำ ให้ขับปัสสาวะช่วงต้นทิ้ง ใช้แก้วรองช่วงกลาง และช่วงท้ายก็เอาทิ้ง

ถ้าเป็นน้ำปัสสาวะดอง มีงานวิจัยว่ารักษาแผลไฟไหม้ได้ด้วย
ถ้าจะให้ดี ควรดื่มของใครของมันครับ ไม่ควรดื่มของคนอื่น เพื่อที่ร่างกายจะได้อ่านข้อมูลของคนนั้นแล้วปรับสมดุลหรือซ่อมแซมสุขภาพส่วนบุคคล

#3 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2009 - 08:09 AM

glare.gif สาธุ สาธุ...

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  11687172.gif   22.15K   9 ดาวน์โหลด

#4 สุรชัย (กัปตัน)

สุรชัย (กัปตัน)
  • 407 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2009 - 12:40 PM

สาธุกับความรู้ดี ๆ ที่มอบให้ครับ

#5 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2009 - 12:55 AM

ต้องขออนุโมทนากับคุณ innerspot ด้วยนะครับ
ผมอ่านเสียเพลินเลย

#6 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2009 - 08:25 AM

ขออนุโมทนาสาธุ กับหลวงพี่ด้วยครับ

ผมลองกินน้ำ ปัสสาวะ ของผมแบบสดๆแล้ว รู้สึกกระอักกระอ่วนยังไงไม่รู้ครับ

เดี๋ยวจะนำมาลองดองกับสมอดู เผื่อจะกินง่ายขึ้น
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]