ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สงสัยค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr31826

usr31826
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2009 - 04:23 PM

ดิฉันอยากทราบเรื่องฝันในฝันเรื่องสุขุมาลชาติค่ะ ว่าเป็นเรื่องราวของใครค่ะ เพราะเห็นช่วงนี้มีหลายตอนมากเลยค่ะ เหมือนจะยาวมากค่ะ ใครทราบช่วยบอกทีนะคะอยากรู้อยากรู้ nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif

#2 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2009 - 07:24 AM

ไม่รู้จริง ๆ หรือครับ ก็ของน้องแบงค์ หรือลูกชายของตระกูลจึงรุ่งเรืองกิจ หรือน้องที่นำกล่าวถวายภัตตาหารเป็นสังทานในงานทอดกฐินวัดพระธรรมกายครับ ส่วนคนอื่นผมไม่แน่ใจว่าจะบอกได้หรือไม่ เอาไว้ฟังคุณครูไม่ใหญ่แอบเฉลยดีกว่าเนอะ จะได้ไม่ผิดพลาด

#3 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2009 - 11:08 AM

เมื่อคืน หลวงพ่อครูไม่ใหญ่ ท่านได้เฉลยในรร.อนุบาลฝันในฝันแล้วจ้าา ว่าเจ้าของเคสเป็นใคร
ส่วนอันนี้เดาเอาว่า แม่ของเจ้าของเคสก็นั่งอยู่ข้างๆ ในวันงานกฐิน (เทียบกับภาพที่เห็นใน case study คิดว่าน่าจะใช่)

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#4 usr26531

usr26531
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2009 - 09:13 PM

: D

น้องเค้าตัวโตมาก