ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

=====หนังสือวาระวันเกิดของ คุณครูไม่เล็ก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 November 2009 - 08:10 PM

อยากทราบรายละเอียดข้อมูลเพิ่มเติมอีกสักนิดครับ เกี่ยวกับ biggrin.gif

1. หนังสือครบวาระวันเกิดของพระเดชพระคุณ หลวงพ่อคุณครูไม่เล็ก ที่คุณหัวหน้าชั้นประกาศตอนโรงเรียนเลิกหน่ะครับ อยากทราบรายละเอียด
ครับ

2.โครงการสอบตอบปัญหาศีลธรรมโลกจะจัดสอบเมื่อใหร่ครับ rolleyes.gif

3.โครงการ
-เศรษฐีถาวร
-อสงไขยบุญ มีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ

** ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้านะครับ laugh.gif

สาธุ

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#2 ๐๐Oลูกศิษย์ครูไม่ใหญ่O๐๐

๐๐Oลูกศิษย์ครูไม่ใหญ่O๐๐
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 November 2009 - 02:19 PM

1.) ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดทำหนังสือในวาระครบรอบวันเกิดคุณครูไม่เล็ก หลวงพ่อทัตตชีโว

ได้ทุกวันอาทิตย์ตั้งวันนี้จนถึงวันอาทิตย์ต้นเดือนที่6ธันวาคมนี้ครับ

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่เสาM6สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย

ส่งชื่อจารึกในหนังสือภายในวันที่6ธันวาคมครับ ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ตั้งแต่1,000บาทครับ

และรับหนังสือ-ใบอนุโมทนาบัตรได้ที่เสาM6ในช่วงเดือนมกราคม2553

หรือจะถวายปัจจัยกับหลวงพ่อทัตตชีโวในวันคล้ายวันเกินท่าน21ธันวาคมก็ได้รับหนังสือเช่นกันครับ

(แต่ไม่มีชื่อจารึกในหนังสือ)

2.)บุญเศรษฐีถาวร

เป็นการปวารณาตนเพื่อจะทำบุญในโครงการตลอดชีวิต

ปัจจัยที่เราร่วมบุญไปจะนำไปเพื่อใช้ในการถวายภัตตาหารพระภิกษุ-สามเณรกว่า1,000รูปที่วัดพระธรรมกาย

ตั้งแต่ฉันเช้า ฉันเพล น้ำปานะ แด่พระภิกษุ-สามเณร ทุกวัน

เรื่องของอานิสงส์นั้นแทบจะไม่ต้องพูดถึงเลยครับว่าเราได้มากเพียงใด สุดจะบรรยาย

ก็ขออนุโมธนาบุญกับเศรษฐีผู้ใจบุญ บำรุงพระพุทธศาสนาด้วยนะครับ

#3 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2009 - 11:20 PM

สาธุครับ อยากให้ทุกคนมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งแห่งบุญเหล่านี้ครับ
สาธุ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#4 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2009 - 12:02 AM

สาธุ ครับผม