ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สร้างองค์พระธรรมกายหมดรึยังครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 kaikolos

kaikolos
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 03:44 PM

คือว่าผมอยากทราบว่า

สร้างองค์พระธรรมกายหมดรึยัง

ใครทราบช่วยกรุณาด้วยครับ

สาธุครับ

jacky

#2 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 03:58 PM

จองปิดเจดีย์ครบแล้ว...แต่ยังบูชาธรรมไม่ครบ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#3 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 04:28 PM

สร้างได้เลยค่ะ ทำแแบบเต็มองค์นะคะ คุณครูไม่ใหญ่เมตตาลูกๆ คือ ส่วนที่จะสร้างเป็นชื่อของท่านมีมากน่ะค่ะ
ท่านจึงให้ลูกๆที่มาที่หลังได้ใช้สิทธิส่วนนี้ ถ้ามาวัดได้ก็ตรงไปที่ห้องขันติ หรือ วันอาทิตย์ที่ตู้รับบริจาคนะคะ
อนุโมทนาบุญค่ะ

อานิสงส์ของการสร้างพระ

#4 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 04:35 PM

หากท่านใดยังต้องการสร้างองค์พระให้ลองติดต่อเจ้าหน้าที่ผู้ประสานงานดูครับ เพราะนอกจากองค์พระในชื่อหลวงพ่อแล้ว ยังมีองค์พระที่ผู้นำบุญหลายๆท่าน จองไว้ แต่ยังทำไม่ครบองค์ ซึ่งเจ้าหน้าที่จะมีรายชื่อผู้ที่จององค์พระไว้แต่ยังทำไม่ครบองค์ และสามารถประสานให้ได้มาร่วมบุญกันได้ เพื่อให้องค์พระเต็มองค์ครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#5 tong_tong_tong

tong_tong_tong
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 04:49 PM

พี่ชายผมจองไว้ 50 องค์ ใครสนใจสร้างองค์พระ ก็ติดต่อได้ครับ

#6 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 08:05 PM

ในวันคุ้มครองโลก อีก 5เดือนข้างหน้า...ต้องมาร่วมบูชาธรรมปิดเจดีย์กันนะ...
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#7 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 08:06 PM

ส่วนตัวของผมครบแล้วครับ สาธุ

#8 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2009 - 11:04 PM

สาธุ กับทุกท่านนะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48