ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

รบกวนสอบถามผู้ที่อยุ่ใกล้วัด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กอินเตอร์

เด็กอินเตอร์
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2009 - 10:51 PM

รบกวนกัลยาณมิตรท่านใดที่อยู่ใกล้วัด-อยู่ที่วัดหรือเดินทางมาที่วัดบ่อย คือว่าต้องการทราบเบอร์โทรศัพท์ห้องพักที่อยู่บริเวฯหน้าวัดน่ะค่ะ ที่มีบอกว่ามีทั้งรายวันและรายเดือนค่ะ

รบกวนท่านใดที่อยู่แถวนั้น ช่วยโพสท์เบอร์โทรศัพท์ให้หน่อยนะคะ เพราะจะได้ติดต่อเรื่องที่พักค่ะ เพราะจะพาสาธุชนใหม่หลายท่านไปวัด บางท่านยอมพักข้างในวัดค่ะ แต่มีแค่ไม่กี่ท่านที่ไม่ยอม ก้เลยรบกวนท่านใดที่สะดวก ช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะคะ ด่วนที่สุดเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

#2 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2009 - 11:29 PM

ผู้ใหญ่หรือเด็ก คนไทยหรือต่างชาติ นานหรือไม่นาน ประมาณกี่ท่่าน เพราะมีผลต่อการให้ข้อมูลครับ
แต่ผมแนะนำให้กล่อมให้พักในวัดนะครับ ลองดูอีกทีนะครับ อนุโมทนาบุญที่เป็นยอดกัลยานมิตรด้วยนะครับ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#3 เด็กอินเตอร์

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2009 - 11:34 PM

คนไทยนี่แหละค่ะ จะพาไปต้นเดือนนี้ค่ะ เค้าจะยอมไปด้วย นี่เป็นครั้งแรกที่กล่อมมานาน ก้เปนผู้ใหญ่นะคะ ผู้หญิงซะด้วย จะพาไปต้นเดือนนี้อ่ะค่ะ แต่ว่าจะพาน้องๆพี่ๆส่วนหนึ่งไปอยู่ธุดงค์ปีใหม่ แ่ต่มี2คน ที่ไม่ยอมไปพักในวัด ตอนนี้ก้ต้องยอมหาที่พักให้อ่ะค่ะ ดีกว่าที่เค้าไม่ไป

ก้จำได้ว่า เวลาไปวัดจะสังเกตเห็นหน้าวัดจะมีตึก แล้วก้มีป้ายว่าบริการห้องพักรายวัน-รายเดือนน่ะค่ะ ก้เลยตัดสินใจว่าจะเลือกที่นี่ แต่ไม่ไม่เบอร์โทรติดต่ออ่ะค่ะ

#4 angang

angang
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2009 - 01:21 AM

เบอร์โทร 087-716-5807 หอพักใกล้วัด รายวันโทรสอบถามได้ มีเตียง ตู้เสื้อผ้า ห้องน้ำในตัว มีทั้งห้องแอร์และห้องไม่แอร์ คืนละ 200 บาท(ไม่แน่ใจเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเช็กราคาให้ครับ) หอผมเองครับ ระยะห่างจากวัด ประมาณ ขับรถมอไซต์ 5 นาทีถึง แต่ถ้าเดินไปก็ไกลเหมือนกัน ต้องนั่งวิน แต่ผมถือว่าใกล้ที่สุดและถูกที่สุดแล้ว เพราะตอนนี้ที่ผมจะย้ายมาอยู่แถวนี้ ผมก็ได้สำรวจแล้วว่าหอไหนใกล้วัดที่สุดและถูกที่สุดเรียบร้อยแล้ว และที่อยู่ต้องปลอดภัยและสะอาดด้วย

#5 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 28 December 2009 - 08:25 AM

ฝั่งตรงข้ามมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์รังสิตครับ เพราะมีนักศึกษามาเรียนที่มหาวิทยาลัยกันมาก ดังนั้น จึงมีหอพักอยู่รอบๆ มหาวิทยาลัยมากเช่นกันครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#6 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2009 - 11:16 AM

วันนี้ผ่านวัดเห็นมีป้าย "คลองสี่ resort" ไม่แน่ใจ work หรือเปล่า
ถ้าเป็นห้องพักรายวันรายเดือน ก็จะมีตรงบางขันธ์ กับ ข้ามไปฝั่งด้านธรรมศาสตร์รังสิตครับ
ถ้าเป็นในหอพักก็มีในธรรมศาสตร์ กับใน AIT (อันนี้ต้องลอง check ใน website หรือไม่ก็โทรไป check ดูนะครับ)
ถ้าเป็นโรงแรมก็มี ในมหาลัยมไวอลงกรณ์ หรือไม่ก็ แมนฮันตั้น แถวประตูน้ำพระอินทร์
หรือไม่ก็ต้องแถวรังสิตไปเลยครับ ลองหารายละเอียดจาก google อีกครั้งแล้วกันนะครับ

แต่ผมว่าลองหากุลโลบายให้เค้ามาพักในวัดเถอะครับ ดีถึงดีที่สุด พอเข้ามาเจอคนหมู่มากเดี่ยวบรรยากาศก็พอไปเองหละครับ
ไม่ลำบากหรอกครับ บอกเค้าว่าเป็นการถือธุดงค์อย่างหนึ่งได้บุญมาก ซึ่งอาจเป็นครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิตของเค้าก็ได้
"ขอครั้งเดียว" นี่หรือ keyword สำหรับงานนี้ โชคดีนะครับ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#7 เด็กอินเตอร์

• 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2009 - 11:28 AM

ขอบคุณทุกท่านนะคะ

#8 apichat

apichat
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2009 - 08:38 PM

คลองสี่รีสอร์ท ก็ใช้ได้ครับ เจ้าของเป็นผู้นำบุญวัดเรานี่แหละครับ

#9 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2009 - 10:15 PM

สาธุกับกัลยาณมิตรใจดีทุกท่านด้วยครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48