ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

Facebook, Hi5, Twistter กับงานบวชแสนรูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2009 - 09:40 PM

ผมแค่มีแนวความคิดแว๊บเข้ามาในหัวว่าเราสามารถประชาสัมพันธ์ผ่านทาง internet หรือทางสังคม online นี้ได้อย่างไรบ้าง ก็เลยลองแย๊บๆ ถามเพื่อนๆ ครับว่าคิดอย่างไรกันบ้าง แล้วท่านใดมีวิธีการไหนสำหรับการประชาสัมพันธ์งานบวชผ่านทาง เจ้า Social 2.0 นี้บ้างครับ

ปล. แต่อย่าลืมนะครับการชวนแบบ "ตัวถึงตัว" หรือการคุยกันแบบเห็นหน้าคือวิธีการชวนที่ดีที่สุดนะครับ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#2 usr32278

usr32278
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2009 - 08:19 AM

ผมว่าจะลองไปชวนคนที่จะมารวมตัวทางการเมืองเดือนมกราคม ให้มาบวชด้วยน่าจะดี คนเยอะดี
ผมกลัวจะมาเผาเมืองอีก

#3 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2009 - 06:51 PM

อนุโมทนาด้วยครับ

ช่วยกันทำทุกวิธีเลย อินเตอร์เน็ตมีคนใช้ประมาณ 2-3 ล้าน, เป็นชาย ครึ่งหนึ่ง 1.5 ล้าน

แต่หลักเลยผมเสนอว่า สื่อฟรีทีวี ที่ไหนให้ส่ง sms ส่งเข้าไปเรื่อยๆครับ

ทีวี วิทยุชุมชน หนังสือพิมพ์ เป็นแบบโปรโมทภาพรวม

แต่ถ้าให้ดีคือ เข้าให้ถึงตัว หรือจัดสัมนา เห็นผลชัดที่สุด

ทำเลยทุกวิธี ที่เราถนัด

อนุโมทนาทุกท่านครับ

#4 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2009 - 07:15 PM

หรือ ส่งเมล์ข้อมูลการบวช ไปให้นักข่าวทุกสำนัก บ่อยๆ

ใช้คำพูดที่สุภาพ ขอความอนุเคราะห์

นายพล นายพัน ทหารราบ ต้องช่วยกันครับ

#5 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 29 December 2009 - 07:59 PM

ยุคนี้จัดสัมนา แรงกว่า ตัวถึงตัว ครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#6 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 December 2009 - 09:01 PM

kissy ชวนบวช แบบ ตัวถึงตัวอ่ะ

เสนอ ( ใบ )หน้า เข้าไปเลย

โดยเฉพาะ พวก วัยรุ่น กวนเมืองอ่ะ

ชอบมากเลย วิ่งเข้าไปหาเล้ย

เป็นเหมือนแรงดึงดูดใจ kissy เข้าไปหามาก ๆ

พวกวัยรุ่น จะมีรูปร่าง ตัวใหญ่ ๆ ดำ ๆ น่ากลัว

เพราะมี มอเตอร์ไซ กับ สาวซ้อนท้าย ด้วย

กลัว กลั๊ว กลัว กลัวสาวข้างหลัง จะทำร้ายร่างกาย

แต่พวกวัยรุ่น พวกนี้นะ

ถ้าบวชได้ คงดูดีไม่ใช่น้อย

#7 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 December 2009 - 07:46 AM

เห็นด้วยทุกความเห็นเลยครับ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#8 IQ0.

IQ0.
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 December 2009 - 12:52 AM

นาทีนี้ต้องทำกันทุกช่องทางอ่ะครับ ใครถนัดทางไหนก็ใช้ช่องทางนั้น
อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ happy.gif