ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันนี้น้าจี้มาสัมนางานนบวช....

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Daemusin

Daemusin
  • 133 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 January 2010 - 10:46 PM

ตอนบ่าย 2 ที่ spd1 ใครได้ไปฟังท่าน พูดบ้างมั้ยครับ ท่านใจดีมากเลย 80กว่า เเล้ว เเต่ ดูเหมือน 60-70 ต้น ๆ เเล้วทุกท่านไปดูได้ข้อคิดอะไรบ้างครับ
คนที่ไม่มีปัญหาคือคนที่ไม่ได้ทำ

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2010 - 09:34 AM

อยากเห็นท่านจัง ลองค้นในกระทู้เก่า ท่านเป็นบุคคลที่ควรถือเป็นแบบอย่างท่านหนึ่งเลยครับ

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 Daemusin

Daemusin
  • 133 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2010 - 01:21 PM

ถ้าผมจะลงรูปท่าน ในนี้นี่จะเป็นการสมควรมั้ยครับเนี่ย ...
คนที่ไม่มีปัญหาคือคนที่ไม่ได้ทำ

#4 แก้วใสปิ๊ง

แก้วใสปิ๊ง
  • 191 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 January 2010 - 08:09 PM

คิดถึงท่านเหมือนกันครับ...
เคยได้ฟังการสัมภาษณ์น้าจี้(เมื่อนานหลายปีมากแล้ว)
ประโยคเด็ดที่ยังจำได้ถึงตอนนี้ก็คือ..."หากจะมีใครเอา
ทองมากองเต็มหน้าบ้านน้าจี้ แลกกับไม่ให้น้าจี้ฟังธรรม
จากหลวงพ่อน้าจี้ไม่เอาทองนั้น น้าจี้ขอได้ฟังธรรมะจาก
หลวงพ่อดีกว่า..." happy.gif

ถ้าอยากได้"จริง"จะได้...แต่ตอนจะได้ไม่"อยาก"

#5 usr29799

usr29799
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 09:13 PM

เคยได้ยินมาว่าน้าจี้เป็นผู้ที่นั่งธรรมมะได้ดีและเป็นผู้ที่สามารถเข้าถึงธรรมกายใช่มั๊ยคะ อยากเห็นหน้าท่านจังเพราะไม่เคยเห็น

#6 ใสสว่าง

ใสสว่าง
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 January 2010 - 12:20 PM

ได้ยินแต่คุณวิเศษ ของท่านจากการฟังเทปท่านมาหลายๆ แผ่น

มีอยู่วันหนึ่งได้มีโอกาส ไปเจอตัวจริงๆ ของท่าน เราก็ใจไวไปหน่อย พอเดินมาใกล้ๆ แต่ไม่ทันถึงตัวท่านเลย ก็คิดไปแล้ว นี้เองเหรอ น้าจี้ ดูธรรมดาจัง
พอมาถึงตัวท่าน ก็โดนเลยค่ะ ท่านทักก่อนเลยว่า . ..น้าจี้ก็ธรรมดาแบบนี้เองแหละค่ะ ....

ไม่ธรรมดานะคะ น้าจี้ นะ สูงด้วยคุณวิเศษ แต่ถ้อมตัวให้เราสบายใจเวลาอยู่ใกล้

อนุโมทนาบุญนะคะ ที่ได้มีโอกาสได้ฟังธรรมจากน้าจี้

#7 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 February 2011 - 11:27 PM

น้าจี้ละสังขาร เมื่อ 5 กพ 2554 ด้วยโรคชรา , บำเพ็ญกุศลที่ วัดกลางคลองสาม จะมีพิธีสลายร่าง วันอาทิตย์ที่ 13 กพ 2554 17.00 น. ขอเชิญร่วมพิธีส่งร่างของยอดนักสร้างบารมีผู้เป็นที่รัก เคารพ ของพวกเราค่ะ