ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พระ(อาจปลอม)เย่อกับปลา

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 sao-wanee

sao-wanee
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 November 2004 - 07:52 AM

สามารถลิงค์ดูได้ที่
http://www.tourtamoan.com/index.php
กรรมแท้ ๆ เลยค่ะ พระพุทธศาสนาเราแย่พอดี

#2 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 18 November 2004 - 12:07 PM

มีจุดน่าสังเกตคือ เจ้าของได้พูดว่าคนมาดูเยอะมาก แล้วโดนเรียกเก็บเงินเพิ่ม
เนื่องจากใช้ bandwidth มากเกินไป

ครับ รูปดีๆ ไม่ยอมมาแปะ แปะรูปไม่ดี เลยดูดความไม่ดีเข้ามา
คนที่มาโพสต์ มาเขียน เขาก็ไม่ได้เขียนข้อความดีๆ เขาเขียนแค่คำด่าทอ
คนที่อ่านก็แบกบาป รับไปเต็มๆ คนที่ชอบดู ก็รับไปเหมือนกัน

อย่าไปชอบความไม่ดีเลย เพราะชอบอะไร จะได้แบบนั้นแหละครับ

ผมขอชอบรวยดีกว่า อิอิ

#3 sao-wanee

sao-wanee
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2004 - 09:37 PM

ค่ะ ถูกต้องนะค๊า^^
อิอิ
ใครมั่งไม่ชอบรวย
แต่อย่าห่างบุญเน้อ
แต่รวยเนี่ยะ ต้องแลกกับการทำงานหนักมากๆเลยนะ
อย่างเราๆ ไม่ใช่คุณอนันต์เน้อ อิอิ
ยิ่งคนเพิ่งสร้างเนื้อสร้างตัวจากศูนย์เนี่ยะ
แล้วอยากรวย บางทียิ่งยากยิ่งมีชีวิตสับสนก็มีนะค่ะ
ก็จะยิ่งห่างวัดห่างศาสนา อันนี้อันตราย จะมีอาการน่าเป็นห่วง!
แต่หากใครอยากรวยทำงานหนักแล้วไม่ห่างวัดด้วยยิ่งดีค่ะ อันนี้หมดห่วงค่ะ

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 02:36 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ