ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ภาพกายมหาบุรุษ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 06:06 PM

แนบไฟล์  ______________________1.jpg   264.95K   116 ดาวน์โหลด

อยากได้ภาพกายมหาบุรุษที่เห็นครึ่งองค์ ที่เห็นพระพักตร์ชัดเจน หันข้างอะครับ

เป็นภาพที่เห็นพระพักตร์ชัดเจน รู้สึกว่าครึ่งองค์ หันข้าง ท่านใดมี ผมขอหน่อยนะครับ คุ้นว่าเคยเห็น จะนำมาใช้ประโยชน์ครับ
สาธุ

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#2 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 08:35 PM

วิวนี้หรือเปล่า?

มีแต่กายธรรม...ถ้าต้องการกายเนื้อ...ต้องลบเกศดอกบัวตูมออกครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  IMG_0344.jpg   25.13K   10 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  IMG_0345.jpg   30.89K   10 ดาวน์โหลด

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#3 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 08:44 PM

สง่า งาม จัง เลย

#4 นักรบฯหลานคุณยาย

นักรบฯหลานคุณยาย
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 08:50 PM

สาธุ

#5 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 09:10 PM

ขอบคุณ คุณwishนะครับที่เมตตาหาภาพมาให้ผม
แต่ไม่เป็นไรครับ
เดี๋ยวค่อยไปดูที่วัด เคยเห็นมีใส่กรอบไว้ให้ร่วมบุญ

( ภาพที่ผมต้องการนั้นเป็นภาพของกายเนื้อครับ องค์สีขาวอย่างต้นแบบที่แนบมา (หันพระพักตร์ไปทางซ้ายมือเรา))
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#6 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 09:30 PM

แนบไฟล์  __________________1.jpg   22.23K   73 ดาวน์โหลด

ไฟล์แนบ

7 ส.ค. 48

#7 Daemusin

Daemusin
  • 133 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 January 2010 - 11:12 PM

ดู สง่างามมากเลยครับ .. rolleyes.gif
คนที่ไม่มีปัญหาคือคนที่ไม่ได้ทำ

#8 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 08:54 AM

ที่บูทสอยดาว มีกรอบรูปแบบที่ต้องการเลยสองรูป ขนาดประมาณ A1-A0 เจ้าภาพสอบไปแล้วครับ

#9 ~{ TID }~

~{ TID }~
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 09:45 AM

สวยมากเลย

ทาน ศีล ภาวนา
วินัย เคารพ อดทน

#10 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 11:20 AM

น่าจะเป็นภาพที่ผมเคยเอาไปแจกที่เสาที่พวกเรานั่งกันอยู่ใช่ไหมครับ ที่มีกรอบกระจกใสๆนั่นแหละ

ภาพเล็กหมดแล้ว เหลือแต่ภาพขนาด A4 เหลืออยู่ภาพหรือสองภาพเนี้ยแหละ

แต่ IP ของคอมฯเครื่องนี้ไม่สามารถ UPLOAD รูปได้ครับไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ต้องกลับไปใช้เครื่องส่วนตัวที่บ้าน

เดี๋ยวตอนค่ำๆจะโหลดมาให้ชื่นชมกันครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#11 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 12:48 PM

ใช่ภาพนี้ใหมครับ

#12 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 02:41 PM

ลอง crop ภาพพระพักตร์มาฝากครับ

แนบไฟล์  04a.jpg   116.7K   55 ดาวน์โหลด
ภาพต้นแบบ คือ พระบรมพุทธเจ้า หล่อด้วยโลหะเงินบริสุทธิ์ น้ำหนักราว ๑๔ ตัน
หล่อพระเมื่อวันมาฆะปุณมี พุทธศักราช ๒๕๔๐
ประดิษฐาน ณ โดมมหาธรรมกายเจดีย์ เมื่อวันมาฆะปุณมี พุทธศักราช ๒๕๔๑

แนบไฟล์  _____________________072_a.jpg   141.64K   100 ดาวน์โหลด
ภาพต้นแบบ คือ พระธรรมกาย ในอุโบสถ วัดพระธรรมกาย ( ปีพุทธศักราช ๒๕๔๒ - ปัจจุบัน )

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#13 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 06:32 PM

ว้าว ผู้มีบุญได้รูปนี้ไปแล้วววว...

#14 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

โพสต์เมื่อ 04 January 2010 - 10:31 PM

สาธุ ภาพที่นำมาโพสต์ทั้งหมดนั้นใช้ได้ครับ

ขอบพระคุณมากๆนะครับ

ไม่จำเป็นต้องใช้ภาพนั้นก็ได้ เอาภาพที่ท่านกัลฯโพสต์ดีกว่า

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับ

7 ส.ค. 48