ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับสมัครแพทย์ พยาบาล ผู้ช่วย ช่วงบวชพระ1แสนรูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 10:42 AM

ช่วงบวชพระ1แสนรูปจำเป็นต้องมีทีมงานบุคคลากรทางการแพทย์ช่วยดูแลท่านทั้งในวัดใหญ่

และวัดสาขาทั่วประเทศที่มีผู้บวชจำนวนหลายร้อยไปจนถึงหลักหมื่น

จึงขอเชิญชวนสมาชิกที่เป็นหรือรู้จักบุคคลากรทางการแพทย์

เข้าสมัครเป็นดูแลสุขภาพคณะสงฆ์ทั้งโครงการ 1 แสนรูปตลอดโครงการ 19 มค- 9 มีค 53

ทั้งแบบพาร์ทไทม์และฟูลไทม์ หลายตำแหน่ง โดยมีอัตราทั้งรับปัจจัยและแบบอาสาสมัครรับบุญ

ติดต่อรายละเอียดได้ที่คุณธนัชฐ์กาญจน์(คุณกูล)081-6985151

หรือสหคลินิกรัตรเวช 02-8311340-1

ขอกราบอนุโมทนาบุญ

"ผู้ใดพยาบาลภิกษุอาพาธ ได้ชื่อว่า พยาบาลตถาคต"

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 11:00 PM

....เรื่องนี้สำคัญมากนะครับ พระท่านมาบวช ไม่มีญาติพี่น้องคนรู้จักสักคนตามมาด้วย แม้จะมีเพื่อนแต่เพื่อนก็เป็นพระเหมือนกันหรืออาจเจ็บป่วยเช่นเดียวกัน ด้วยโรคหวัดที่ติดง่ายมากในกลุ่มคนหมู่มาก..

ขอเชิญชวนนะครับ ถ้ารักในวิชาแพทย์ รักในเพื่อนมนุษย์ รักในพระพุทธศาสนา กำลังของหมอ ถ้ามี 100 คน ต้องรับพระคนละ 1000 / หมอ 1 คน หนักนะครับ ผมหมายถึงเราต้องแจกยา ทั้งทานเพื่อ ป้องกันโรค รักษาโรค กักกันโรค คนตั้งเยอะแจกไม่ทันหรอกครับ ให้คำแนะนำ ปรึกษาก็ไม่ทันด้วย บทเรียนหนึ่งจากบวชรุ่นกองพลคือ หมอขาดแคลนครับ หมออดหลับอดนอนเลยแหละ ขอเชิญนะครับ ใครมีความรู้ด้านนี้ ตบเท้าเดินเข้ามารับหน้าที่เลยครับ Pleaseeeeee.... อ้อ แนะนำว่า หมอผู้ชายสำคัญที่สุดนะครับ ส่วนสุภาพสตรี งานนี้....ได้เป็นกองหนุนครับ ไม่แน่ใจว่าสมัครทำหน้าที่ได้ป่าวนะ เพราะแมนๆ เจอหมอสาว ท่าจะแย่ครับ หุหุ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2010 - 11:37 AM

ส่วนสุภาพสตรี งานนี้....ได้เป็นกองหนุนครับ ไม่แน่ใจว่าสมัครทำหน้าที่ได้ป่าวนะ เพราะแมนๆ เจอหมอสาว ท่าจะแย่ครับ หุหุ

555 ได้ข่าวว่ารับทั้งหมอชายและหญิงครับ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งหมอที่มีหัวใจพระโพธิสัตว์ ขยัน อดทน และมีทัศนคติที่ดีต่อพระพุทธศาสนาครับ
ที่หล่อๆ สวยๆ ยิ่งดี จะได้เห็นหน้าสบายตา คุยด้วยก้อสบายใจ รักษาก้อหายไงครับ 555

ถ้าหมอ หรือพยาบาลสาวๆ บางท่าน อาจทำให้พระท่านได้คิดว่า อย่างนี้ อาตมาขอบวชต่อไม่สึกดีกว่า ก้อได้นะ 555