ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

คัดกรองกระทู้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 17 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 07:39 PM

เดี๋ยวนี้ไม่มีการ
คัดกรองจากทีมผู้ดูแลระบบแล้วรอครับ รู้สึกว่าเมื่อก่อนเคยมีการคัดกรองกระทู้และการแสดงความคิดเห็นด้วย

หรือมีปัญหาอะไรเกิดขึ้นหรอครับถ้ามีการทำแบบนั้น

เอแต่ช่วงนี้คงไม่ได้เพราะกระแสบวชพระเเรงมาก กระทู้วิ่งไวมาก

บางอย่างผมเข้ามาอ่าน (ไม่ใช่เป็นการว่าใครนะครับ) เห็นว่าทำให้ใจเราหมอง

แนบไฟล์  00917_12.jpg   83.74K   90 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  400_F_13104548_ZSO9nVvJyFeUxD7lPH8pT2R0OKCYu0ZJ.jpg   55.86K   46 ดาวน์โหลด
แนบไฟล์  00917_41.jpg   86.74K   88 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  00917_18.jpg   21.87K   68 ดาวน์โหลด

อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#2 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 07:48 PM

เห็นด้วยครับช่วงนี้กระทู้วิ่งกันแรงเหลือเกิน แต่ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะครับ แต่ถ้าเห็นผิดปกติ ก็แจ้งผู้ดูแลระบบ เพราะผมเองก็เห็นเปล่งๆ แล้วก็ report ไปหลายกระทู้อยู่เหมือนกัน พวกเรามาช่วยๆ กันสอดส่องเป็นหูเป็นตาแทนผู้ดูแลระบบกันดีกว่า :-)
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#3 No Spoon

No Spoon
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 07:50 PM

คงเพราะช่วงนี้ คงทุ่มกำลังกันเพื่อ เรื่องบวช มั่งครับ เลยทำให้ เวบบอร์ดคนดูแลน้อยลง ^^
~~~~~~~~~~~~~
"There is no spoon."

#4 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 08:21 PM

เอ แว่วๆว่าบางท่านไปบวชอยู่ครับ อิ๊
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#5 No Spoon

No Spoon
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 08:32 PM

อ๋อใช่ ท่าน WISH ไปบวช ^^
"There is no spoon."

#6 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 08:57 PM

ผมไม่เข้าใจ คำว่า กระทู้ วิ่งไว เป็นยังไง คับ อธิบายหน่อยให้คับ

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย

#7 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 10:02 PM

ขอบคุณครับที่ช่วยกันเป็นหูเป็นตา ช่วงนี้ต้องช่วยกันหนักหน่อยนะครับเพราะงานบวชแสนก็ต้องสุดๆ แต่ก็มีกระทู้แปลกๆ เข้ามาอยู่เรื่อยๆ บางคร้งก็ไม่อยากจะปิดกระทู้เร็วเกินไปนัก เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าปิดกั้นเกินไป

ส่วนใหญ่ก็จะถูกทบทวนทันทีที่เห็น แต่ถ้าไม่ทันก็ต้องรบกวนขอความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิกส่ง PM แสดงความเห็นกันเข้ามานะครับ ทีมงานจะรีบดำเนินการทันที ถ้าผิดพลาดอันใดก็ขอน้อมรับไว้ปรับปรุงครับ อนุโมทนาบุญครับ

#8 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 01:09 AM

...หุหุ ผมเข้าใจคุณครับ คุณตะกร้า ผมก็ดูคนโพสต์แล้วไม่อ่านเหมือนกัน แต่ทว่า ภาระของลูกๆของหลวงพ่อยิ่งใหญ่นัก มัวเสียเวลาหมองกับส่วนเล็กๆน้อยๆ เสียเวลาน่ะครับ ลุยต่อเลย ลุยให้ถึงที่สุด เราหนักกับงานบุญ งานบ้านมาแล้วก็อยากอ่านสิ่งที่เป็นกำลังใจ อิอิ เลือกอ่านเลยครับ เรียกว่า "รักษาศรัทธาของเราให้มั่น รักษาสัญญาให้เหมาะ แล้วลุยเพื่อนงานพระศาสนากันเลยจ้า"....
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#9 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 08:51 AM

บางทีก็อยากให้กระทู้เปิดมากขึ้นนะครับ เผื่อว่าซักถามคุยกันในกระทู้แล้วทำให้ใจสว่างมากขึ้น จะได้มาสู่เส้นทางกาได้โอกาส และอีกอย่างเราก็เร่งทำบุญชวนบวชแสนก็เลยปล่อยให้มีกระทู้แปลกๆ ที่ไม่เป็นการเสื่อมเสียเข้าบ้าง

ในโอกาสนี้ก็ขอให้สมาชิกเวป ช่วยแบ่งเบาภาระการคัดกรองกระทู้ด้วยการแจ้งผู้ดูแลระบบ รวมถึงแสดงความคิดเห็นประกอบการแจ้งผู้ดูแลระบบ
แนบไฟล์  a1.jpg   19.15K   40 ดาวน์โหลด

ทั้งนี้ถ้าสมาชิกเวปสามารถดูแลกันเอง เหมือนดูแลศาสนะสถานเราก็จะได้บุญ อนาคตมีข้อมูลในเวปมากๆ ก็จะมีคนช่วยคัดกรองได้ทั่วถึง

#10 หยุด นิ่ง ใส

หยุด นิ่ง ใส
  • 167 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 12:16 PM

หยุด นิ่ง ใส ครับ

#11 PTDL

PTDL
  • 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 02:36 PM

ส่วนใหญ่เป็นคนกันเอง ผมว่าน่าจะมีการให้แต้มกระทู้ (เช่นบวกหรือลบ) ถ้าครบคนให้สัก 20 คนแล้วกระทู้เป็นลบ ก็ปิดกระทู้ชั่วคราวไว้ก่อน รอการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่ดูแล
แต่มันดูยุ่งยากนิดหน่อยและเป็นการเพิ่มงาน คงต้องทนเอาหนะครับ กระทู้ไหนว่าไปเรื่อยก็อย่าไปอ่านมัน เราย่อมรู้กันดีว่ากระทู้ไหนมาจากลูกพระธัมฯตัวจริง

#12 ~เด็กวุ่นวาย~

~เด็กวุ่นวาย~
  • 156 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 06:27 PM

ใช่ๆๆๆๆช่วงนี้มีกระทู้แปลกๆๆมาเยอะมากๆเลยค่ะ

น่ากลัว....เนอะ

ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคืออย่ารัก

#13 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 11 January 2010 - 07:14 PM

ส่วนใหญ่เป็นคนกันเอง ผมว่าน่าจะมีการให้แต้มกระทู้ (เช่นบวกหรือลบ) ถ้าครบคนให้สัก 20 คนแล้วกระทู้เป็นลบ ก็ปิดกระทู้ชั่วคราวไว้ก่อน รอการตรวจสอบของเจ้าหน้าที่ดูแล

น่านำไปพัฒนาครับ

#14 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 January 2010 - 03:27 PM

ใครแสบส่ง PM หา admin หรือผมได้เลยครับ

นี้นะ.. ใครเป็นตัวแสบ มา แกล้ง kissy นะ

จะฟ้องเลย...

mad.gif mad.gif mad.gif mad.gif mad.gif mad.gif mad.gif mad.gif

#15 ขนมปุยฝ้ายใสเย็นกลางใจ

ขนมปุยฝ้ายใสเย็นกลางใจ
  • 74 โพสต์
  • Interests:ปริญญาโท ม.เกษตรศาสตร์ สนใจ Internet, ชอบสอนคอมพิวเตอร์ ได้ทั้ง Windows, MS Office ทั้ง Basic และ Advance อยากสอน ๆ ๆ

โพสต์เมื่อ 13 January 2010 - 08:49 AM

คุณ tnawat น่าจะทราบว่า ช่วงนี้ใครแสบ เพิ่งเผยตัวตนออก มีสมาชิกไปค้นใน google ว้าว...แสบไปทั่วเวปบอร์ดศาสนา โดนแบนมาจากทุกเวป แล้วเพิ่งมาแสบใน บ้านของเรา www.dmc.tv ที่ใส สะอาด รื่นรมย์ อ่านที่ไร ได้อนุโมทนาทุกที
ช่วยกันเฝ้าบ้านของเรา เหมือนดูแลวัดกันนะ ขออนุโมทนาบุญด้วยจ้า

#16 หยุด นิ่ง ใส

หยุด นิ่ง ใส
  • 167 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 January 2010 - 11:37 AM

คิดซะว่าเขามาลองใจ นะครับ

ผู้ดูแลระบบคงทราบความเป็นมาตลอด

คงไม่ปล่อยให้กระทู้ที่เกิดปัญหาอยู่นานหรอกครับ

เพราะถ้าอยู่นานก็จะเกิดปัญหานานเข้าไปอีก

เหมือนมีอะไรดลใจให้เขาต้องเผยตัว

ในที่สุดเขาก็เผยตัว หรือจากความอดทนของเหล่ากัลยาณมิตรพวกเรา

ทันทีที่เผย ลองค้นใน google เหมือนกันครับ สาเหตุเป็นแบบนี้นี่เอง

ยังไงก็ช่วยกันแผ่เมตตาให้เขาด้วยนะครับ

#17 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 13 January 2010 - 12:17 PM

พูดแล้วก็น่าสงสาร คนที่เคารพนับถือพระพุทธเจ้า เคารพนับถือหลวงปู่มาเหมือนกัน แต่ถูกกระแสวิบากกรรมบีบคั้นให้ต้องเป็นเช่นนี้
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#18 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2010 - 01:53 AM

อึม ...... รูปกระต่ายในถ้วยดูน่ารักดีนะครับ