ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อภิธรรมศึกษาทางไกล

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 รวมกาย รวมบุญ

รวมกาย รวมบุญ
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 January 2010 - 02:02 PM

ทำไมปัจจุบันนี้เจ้าหน้าที่ไม่ตามนักศึกษาเลยคะ
ส่งการบ้านไปก็เงียบ
ส่งเงินไปลงทะเบียนก็เงียบ
ตอนนี้ย้ายที่อยู่ ส่งที่อยู่ใหม่กับเบอร์ใหม่ไปแจ้ง ก็ยังเงียบไป
พอดีเบอร์โทรแผนกอภิธรรมศึกษาทางไกลหาย ถ้าหากมีเจ้าหน้าที่อ่านรบกวนขอเบอร์โทรนิดนึงได้มั๊ยค่ะ (ขอบคุณมากค่ะ)

อุตสาห์ตั้งใจเรียนทางไกลมาด้วยดี ตอนนี้เรียนปีสามแล้วค่ะ
กำลังสนุกกับการเรียนและได้ความรู้มาก ๆ อยากเรียนให้จบค่ะ

(สงสัยถูกลืมแล้วเรา)
ขอบคุณมากค่ะ

หากไม่มีคุณยายสร้างวัดให้
เราคงไปอยู่ที่ไหนแล้วไม่รู้
บาปใหม่ๆ คงทำไปเพราะขาดครู
บาปเก่าๆ ก็ไม่รู้จะแก้ไง

*ขอยืมจาก กลอนกลั่นใจ ของ tomorow *

#2 admin007

admin007
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 January 2010 - 02:28 PM

ติดต่อ หมายเลขโทรศัพท์ 02-831-2226

แนะนำให้ติดต่อตั้งแต่วันที่ 18 มกราคม พ.ศ.2553 เนื่องจากตอนนี้พระภิกษุและเจ้าหน้าที่ ออกทำหน้าที่ในโครงการบวชพระหนึ่งแสนรูป ทุกหมู่บ้านทั่วไทย

#3 รวมกาย รวมบุญ

รวมกาย รวมบุญ
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 January 2010 - 02:45 PM

ขอบพระคุณมากค่ะ
หากไม่มีคุณยายสร้างวัดให้
เราคงไปอยู่ที่ไหนแล้วไม่รู้
บาปใหม่ๆ คงทำไปเพราะขาดครู
บาปเก่าๆ ก็ไม่รู้จะแก้ไง

*ขอยืมจาก กลอนกลั่นใจ ของ tomorow *

#4 แก้วใสปิ๊ง

แก้วใสปิ๊ง
  • 191 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 January 2010 - 05:35 PM

เห็นใจคุณ"รวมกาย รวมบุญ"นะครับ...
เพราะตอนนี้ทุกแผนกทุกฝ่ายในวัดรวมใจ
มุ่งเป้าโฟกัสมาที่การตามคนบวชหนึ่งแสนกันหมด
มาอนุโมทนาบุญกับการศึกษาพระอภิธรรมนะคร้าบ... nerd_smile.gif

ถ้าอยากได้"จริง"จะได้...แต่ตอนจะได้ไม่"อยาก"