ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอเสียงพี่น้องที่อเมริกาหน่อยครับ อยากรู้จัก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สมคะเน andy

สมคะเน andy
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2010 - 10:03 PM

ผมสมคะเน ครับ เคยทำรายการคุยกันขัดคอพอจำกันได้มั๊ยครับ
ด้วยภาระกิจ จึงน่าจะต้องไปอเมริกาเร็วๆนี้ คงกลับบ้านเก่าแถบๆร้อยเอ็ด
คาดว่าจะอยู่ยาว จึงอยากรู้จักพี่ๆน้องๆเพื่อนๆกันไว้ก่อน แถบw.3rd st. กับ beverly hill มีมั่งป่าวครับ
อยากทำรายการใหม่เป็นคุยกันถูกคอ in USA.ครับ ใครสนใจแชร์ไอเดียกันเข้ามาได้ครับ
อั๋นเองครับ คุย

#2 PTDL

PTDL
  • 175 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2010 - 12:50 AM

มาที่ Chicago สิครับ น่าสนุกดีนะ ภาระกิจของคุณทำที่ Chicago ได้รึเปล่า

#3 เด็กน้อย...หัดเดิน

เด็กน้อย...หัดเดิน
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2010 - 12:05 PM

มาเลยค่ะ
เดี๋ยวช่วยอีกแรง
ชอบดูรายการคุยกันถูกคอ เหมือนกันค่ะ

อย่าลืมมาที่วัดพระธรรมกายนิวเจอซี่นะคะ
อบอุ่น น่ารักค่ะ

เอ๊ะ....ไม่ทราบว่าคุณสมคะเน บวชแสน หรือเปล่าคะนี่

#4 Kwandao072

Kwandao072
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2010 - 01:36 PM

มาที่ DIMC Asuza สิคะ ห่างจาก Beverly hill ประมาณ 35 ไมล์เองค่ะ

ที่นี่มีบุคคลที่น่าสนใจให้คุณสมคะเนได้คุยถูกคอกันหลายๆคนเชียวค่ะ

เช่น นางวิสาขา คนล่าสุด เป็นต้น

มาเมื่อไหร่ แจ้งทางศูนย์ทราบด้วยนะคะ ยินดีต้อนรับค่ะ