ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เมื่อไหร่ DMC จะทำปุ่ม Download VDO งานบวชพระแสนรูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ศิษย์มีครู

ศิษย์มีครู
  • 144 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2010 - 01:38 AM

หน้านี้ : http://www.dmc.tv/?m...amp;sort=latest

ดีๆ ทั้งนั้นเลย....!!! ครับ / ทีมงานช่วยทำปุ่มที่ Download ให้หน่อยได้ไหม ? ครับ

ผมลองดูดด้วย โปรแกรม IDM ก็ไม่ได้ แหะ / ลองดูดด้วย Flashget ก็เวอร์ชั่นเก่าดูด แบบ mms ไม่ได้อีก..เอ้า

ลองดูดด้วยโปรแกรม Orbit Download นี่ทำให้คอมฯ ผมรวน ดู TV Dmc Online ไม่ได้อีก เซ็งเลย !!! sick_smile.gif

เหนื่อยแล้วน่ะ !!!!..... wacko.gif ช่วย "ทำปุ่ม Download" ให้เหมือน Vdo Clips อันอื่นๆให้หน่อยได้ไหมครับ

********** จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ************

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 30 January 2010 - 08:06 AM

ก็มีหลายเหตุผลอยู่นะครับ การปล่อยให้โหลด เซิฟเวอร์จะทำงานหนักมากๆ และฮาร์ดดิสของเซิฟก็มีโอกาสเสียเร็วมากขึ้นด้วย และเวปก็จะช้าลงได้ถ้ามีการโหลดในขณะนั้นพร้อมกันหลายๆท่าน บางทีการปล่อยโหลดเยอะๆ มีผลเสียมากกว่าผลได้เยอะกว่านะครับ อีกอย่างข้อมูลบางอันเป็นคำเทศนา มาจากพระอาจารย์หรือฝันในฝันสดๆโดยตรง เป็นข้อมูลที่วงในรู้ได้ แต่วงนอกไม่ควรรู้ เพราะอาจเอาไปโจมตีเราได้ ซึ่งเคยมีมาแล้ว เรามีบุญไงเลยรู้ได้ฟังข้อมูลลับแบบนี้ได้ หุหุ ไม่รู้ว่าพอจะเข้าใจที่ผมพยายามจะอธิบายป่าวน้อ? เอาเป็นว่าถ้าอยากได้อะไรมาถามผม ผมช่วยเอาขึ้นเวปนอกให้โหลดก็ได้ ยังไงผมก็ขอแบ่งเบาภาระ DMC บ้างสักนิดนะคร๊าบบบบ หุหุ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2010 - 09:31 AM

ลงโปรแกรม real player ดูดอัตโนมัติเลยครับ

#4 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2010 - 04:31 PM

ขอเดาว่า คลิปวีดิโอเหล่านั้น คงไม่เหมาะสมที่จะให้ download ออกไป ทางทีมงานเลยไม่ได้ใส่ปุ่มให้ download ไว้น่ะค่ะ
ถ้าอยากเอาไปฝากเพื่อนผู้ชาย ก็ถือโอกาสชวนเค้ามาบวชเลยซิคะ เค้าจะได้มาเรียนรู้ด้วยตัวเอง และจะได้อยู่ในบรรยากาศแห่งการเรียนรู้ ได้เจอกับพระอาจารย์ตัวจริงด้วย

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#5 usr25998

usr25998
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2010 - 05:47 PM

คำบรรยายของหมอวุฒิพันธ์ก็ไม่น่าเป็นความลับ แต่มีประโยชน์มหาศาล ทำไมจึงไม่ยอมให้ download คะ ถ้าทำได้คงได้บุญอีกมหาศาลเลยค่ะ