ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สอบถามคุณสมบัติอาสาแก้วภูธร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 อ๊อดนะค่ะ

อ๊อดนะค่ะ
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2010 - 04:17 PM

คุณสมบัติของอาสาแก้วภูธร มีอะไรบ้างค่ะ

ที่พระอาจารย์ฐานวุฑฺโฒบรรยายทาง DMC เมื่อสักครู่
พอดีฟังไม่ทันค่ะ จะได้แจ้งข่าวให้น้องๆใกล้บ้าน

เพื่อรับบุญนี้ค่ะ
biggrin.gif nerd_smile.gif

#2 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2010 - 04:26 PM

โครงการอาสาแก้วภูธร

หลักการ จัดหาอาสาแก้วภูธร โดยคัดเลือกบุคลากรจากโครงการอาสาสมัครฟื้นฟูศีลธรรมโลก หรือผู้ที่มีคุณสมบัติเหมาะสม เพื่อฝึกอบรม และกลับไปปฏิบัติหน้าที่ในโครงการอุปสมบทหมู่ 100,000 รูป (เข้าพรรษา) ตามศูนย์อบรมต่างๆ ทั่วประเทศ
เป้าหมาย คัดเลือกบุคลากรจากโครงการอาสาสมัครฟื้นฟูศีลธรรมโลก หรือผู้ที่มีคุณสมบัติเหมาะสมเข้าโครงการ ศูนย์ละไม่เกิน 5 คน (เป็นหญิงได้ไม่เกิน 4 คน) หากศูนย์ใดหาได้เกิน 5 คน ให้จำนวนที่เกินเป็นอาสาแก้วภูธรกองกลาง
ระยะเวลาโครงการ 19 มี.ค. – 20 พ.ย. 2553
กำหนดการ
8 มี.ค. – 18 มี.ค. สมัคร (สำหรับธรรมทายาท หรือผู้ที่ไม่ผ่านโครงการอาสาสมัครฟื้นฟูศีลธรรมโลก)
19 มี.ค. - 16 เม.ย. อบรมที่วัดพระธรรมกาย
17 เม.ย.- 31 ก.ค. ปฏิบัติหน้าที่ ช่วงที่ 1
1 ส.ค.- 30 พ.ย. ปฏิบัติหน้าที่ ช่วงที่ 2

คุณสมบัติ
1. ผ่านโครงการอาสาสมัครฟื้นฟูศีลธรรมโลก โดยหัวหน้าศูนย์รับรอง
2. ชาย โสด อายุไม่เกิน 35 ปี (หากเป็นธรรมทายาท ซึ่งหัวหน้าศูนย์รับรอง อายุไม่เกิน 40 ปี)
3. หญิง โสด อายุไม่เกิน 35 ปี
4. ไม่มีพฤติกรรม หรือลักษณะเบี่ยงเบนทางเพศ
5. จบการศึกษาระดับมัธยมศึกษาปีที่ 6 ขึ้นไป
6. นับถือพระพุทธศาสนา
7. สุขภาพแข็งแรง และมีความประพฤติดี

สวัสดิการปัจจัยตอบแทนคุณ
ม.6 เดือนละ 6,000 บาท
ปวส. เดือนละ 6,500 บาท
ปริญญาตรี เดือนละ 7,000 บาท
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#3 อ๊อดนะค่ะ

อ๊อดนะค่ะ
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 February 2010 - 05:00 PM

ขอบคุณ คุณWISHมากค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยกันนะค่ะ

น้องๆ ทราบข่าวคงดีใจมากเลยค่ะ

สาธุ ๆ ๆ biggrin.gif