ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

บุญเศรษฐีถาวร

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 อุดมบรมจักรพรรดิ์

อุดมบรมจักรพรรดิ์
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 March 2010 - 10:22 AM

บุญเศรษฐีถาวร คือบุญที่ใช้ร่วมค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับอาหารเพลในทุกๆวันที่วัดใช่หรือไม่ ต่างกันกับบุญบูชาข้าวพระอย่างไร บุญเศรษฐีถาวรมีพระของขวัญหรือไม่ ร่วมบุญอย่างน้อย 10000บาท/เดือนได้ไหม หรือต้องร่วมเท่ากับจำนวนค่าใช้จ่ายทั้งหมดจริงๆ บุญเศรษฐีถาวร นี้ถ้ามีครั้งไหนไม่สะดวกจะข้ามไปเดือนหนึ่งไม่ร่วมได้ไหม

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 March 2010 - 12:44 PM

http://www.kalyanami...?showtopic=1396

แนบไฟล์  untitled.bmp   2.25MB   154 ดาวน์โหลด
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 March 2010 - 02:59 PM

บุญเศรษฐีถาวร ดังที่คุณตะกร้าอีกใบนำลิงค์มาให้ทราบ คือ ต่างกันตรงที่ บุญเศรษฐีถาวรจะเป็นการถวายภัตตาหารและน้ำปานะทุกวันแด่พระภิกษุ ส่วนบุญบูชาข้าวพระจะเป็นบุญพิเศษที่จะนำปัจจัยไปซื้ออาหารมาจัดสำหรับต้นเดือนเท่านั้น ซึ่งค่าใช้จ่ายก็สูง ส่วนบุญเศรษฐีถาวร หากทำบุญถึงเดือนละ 1000 บาท (รวมทั้งบูชาข้าวพระด้วย) จะได้รับบัตรรับของขวัญ ซึ่งบัตรรับของขวัญสามารถสะสมแล้วนำไปแลกพระของขวัญตามอัตราที่ทางจุดรับบริจาคกำหนดได้ครับ ติดตามได้ที่วัดตรงตู้คอนเทนเนอร์ครับ

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 03 March 2010 - 09:17 AM

ร่วมบุญอย่างน้อย 10000บาท/เดือนได้ไหม.... นี้ถ้ามีครั้งไหนไม่สะดวกจะข้ามไปเดือนหนึ่งไม่ร่วมได้ไหม

ได้ครับ สาธุ.... ถ้าเดือนไหนสะดวก ทำรวมไปหลายๆ เดือนเลยก็ได้ครับ

#5 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2010 - 05:49 AM

ของผมใช้วิธีเหมาทำรายปีครับ
ปีนี้ได้พระของขวัญเป็นเหรียญหลวงปู่ครับผม

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  P1010246.JPG   73.2K   40 ดาวน์โหลด