ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สอบถามเริ่องบวชอุบาสิกาแก้ว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Feel Good

Feel Good
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 10:12 AM

สอบวันสุดท้ายที่ 11 ค่ะ แต่อยากบวชมากเลย พอดีตรงกับวันรับผ้าไสบ จะมารับผ้าได้กี่โมงหรอค่ะ
แล้วก็เลื่อนวันก็เลยไม่รู้กำหนดการว่าเริ่มอบรมเมื่อไหร่ค่ะ อยากทราบข้อมูล

#2 nokiko

nokiko
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 10:23 PM

เท่าที่จำได้คือ รับสไบแก้ว ช่วงบ่ายค่ะ ประมาณ 13:30 ค่ะ จริงๆแล้วมีพิธีตั้งแต่ช่วงเช้าค่ะ
และยาวไปจนถึงรอบเย็นที่ลานธรรม และมีการจุดโคมประทีปด้วยค่ะ ไปให้ได้นะคะ laugh.gif