Jump to content

- - - - -

22 เม.ย อย่าลืมมาปิดองค์พระกันนะจ๊ะ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 เดือนฉายงามแสง

เดือนฉายงามแสง

Posted 07 March 2010 - 06:52 PM

จององค์พระไว้ 6 องค์ ๆ ละ 1,000 บาท
แต่ปีที่ผ่านมาแค่ประคองตัวเองให้รอดไปแต่ละเดือน
ก็ลุยกันสะบั้นหั่นแหลกแล้ว
มีหยอด ๆ ใส่ ๆ เติม ๆ ไปบ้างก็ไม่กี่ร้อยบาท
จะทำไงดีน๊า
คิดว่าปัญหานี้ไม่ใช่ปัญหา
แต่ว่าก็มีหลายคนต้องเจอแบบนี้แน่ ๆ
จะหาทางออกยังไงดีคะ

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 07 March 2010 - 09:45 PM

วันนี้ไปปิดอีกองค์ ให้ได้บุญด้วยกันครับ ทยอยๆมาเรื่อยๆ เลยไม่หนัก

สาธุ... พระของขวัญรุ่นใหม่สวยมากครับ

#3 หัดฝัน

หัดฝัน
  • Interests:ธรรมะ

Posted 08 March 2010 - 09:05 PM

งั้นก็เอาบุญมาฝากอีกรอบนะครับ เพราะน้องสาวได้ร่วมบุญ 14000 บาท ทำบุญองค์พระที่ผมจองไว้อีกหนึ่งองค์จนเต็มแล้ว เรื่องการจารึกชื่อ ผมให้น้องสาวเป็นผู้เลือกครับ ซึ่งก็ตกลงกันด้วยดี ยังมีอีกองค์หนึ่ง ผู้ประสานงานขอให้ผมช่วยแบ่งบุญให้กับเจ้าภาพคนหนึ่งของเขา คือ ผมจองไว้ 1000 บาท ส่วนเจ้าภาพของประสานงานก็มาทำสะสมเพิ่มไปเรื่อยๆ โดยผมให้สิทธิ์แก่เจ้าภาพของผู้ประสานงานเป็นจารึกชื่อครับ

เพราะฉะนั้น คุณ เดือนงาม ลองพูดคุยกับผู้ประสานงานดูสิครับ เผื่อผู้ประสานงานรู้จักใครที่ต้องการสร้างองค์พระ แต่มาไม่ทัน ทีนี้สายบุญก็จะเชื่อมกันเป็นสายครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

Posted 08 March 2010 - 09:44 PM

....สู้ๆ ครับ แต่ผมตั้งใจไว้นะ ว่าจะร่วมบุญกับท่านที่ยังสร้างพระไม่เสร็จ พระของท่านใดก็ได้ ตอนนี้เก็บๆขึ้นไว้รอแระ ป.ล. ต้องช่วยแบบได้รับใบอนุโมทนาบัตรเท่านั้นนะ ^^
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....