ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วันนี้ที่บูธ DMC.TV

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 16 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 09:08 PM

วันนี้แอบไปสอดแนมบูธของพวกเรากันครับที่บนสภาธรรมกายสากล กะว่าคนคงตรึม เห็นคนนั้นก็ว่าจะมา คนนี้ก็จะมาโชว์ตัว ที่ไหนได้ ดูบรรยากาศเอาเองล่ะกัน

แนบไฟล์  SANY0148.JPG   1.64MB   59 ดาวน์โหลด
อันนี้เสาที่ตั้งบูธถาวรของพวกเราครับ ให้ดูให้เต็มตา ครั้งหน้าจะได้มากันถูก

แนบไฟล์  SANY0149.JPG   1.52MB   54 ดาวน์โหลด
พอเห็นเสาปุ๊บ ก็จะเห็นป้ายปั๊บ แต่ป้ายนี้จะเป็นป้ายชั่วคราวเท่านั้นแหละครับ เดือนหน้าอลังการกว่านี้อีก ขอบอก

แนบไฟล์  SANY0147.JPG   1.53MB   55 ดาวน์โหลด
หน้าตาบูธเราแรกเกิดเป็นแบบนี้ครับ มีเทวดา นางฟ้า ประจำอยู่คอยต้อนรับด้วย

แนบไฟล์  SANY0145.JPG   1.58MB   53 ดาวน์โหลด
เริ่มประชุมสุมหัวโดยมีหลวงพี่ทศพรพระอาจารย์ประจำบูธเมตตาร่วมประชุมด้วย
(นอกเรื่องนิดนึง***เห็นโต๊ะญี่ปุ่นตัวที่ข้างซ้ายพระอาจารย์ไหมครับ ตอนเดินไปครั้งแรกเอาขนมไปส่งประมาณเที่ยง ของกินยังเต็มโต๊ะจนล้นอยู่เลย กลับมาอีกทีเหลือแค่นี้แหละ นี่แหละกิจกรรมหลักของพวกเราชาว DMC.TV)

แนบไฟล์  SANY0146.JPG   1.62MB   60 ดาวน์โหลด
ให้ดูกันจะ จะ ว่าประชุมกันที่บูธจริงๆนะเอ้อ

ตอนนี้บูธเราอาจจะยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ แต่อยากให้เป็นที่รวมตัวกันของพวกเราครับ ใครที่ไปวัดวันอาทิตย์ก็เรียนเชิญแวะไปพักผ่อน เสวนากันได้นะครับ ต่อไปเรามีกิจกรรมให้ร่วมทำกันอย่างแน่นอนครับ มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของเวป DMC.TV กันนะครับ

แนบไฟล์  SANY0150.JPG   1.71MB   53 ดาวน์โหลด
นี่..หน้าตาซีดีของที่ระลึกประจำบูธ แต่ไม่ยังกะมีคนมารับไปแฮะ น่าเสียดายจัง

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 09:19 PM

ว้าวๆ ^^

#3 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 09:23 PM

แล้วงานบุญใหญ่ละครับบูธจะเปิดหรือปล่าว เดี๋ยวจะได้แวะไป^^
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#4 informal

informal
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 09:25 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคะ

#5 หยุด นิ่ง ใส

หยุด นิ่ง ใส
  • 167 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 09:31 PM

วันนี้นั่งอยู่เสา I4 ครับ ก็นึกอยู่เหมือนกันครับว่าจะไป E6
แต่พอดีไปขอพรหลวงปู่ที่วิหาร แล้วไปต่อที่เสา M7 ซะก่อน เลยลืมไปเลยครับ
ประชุมทุกอาทิตย์เลยหรือเปล่าครับ
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#6 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 07 March 2010 - 09:43 PM

แล้วงานบุญใหญ่ละครับบูธจะเปิดหรือปล่าว เดี๋ยวจะได้แวะไป^^

แวะมาเลยครับ เปิดถาวร

#7 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2010 - 07:55 AM

ว่างๆต้องแวะไปบ้างแล้วล่ะค่ะ เอ!แต่เมื่อไหร่จะว่างนะ

#8 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2010 - 09:02 AM

ผ่านไปแสดงความคิดเห็นในแบบสอบถามแล้วนะครับ :-)
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 08 March 2010 - 10:31 AM

แวะมาเติมให้อีกครับ

ตั้งแต่นี้ไป เปิดเป็นบูธถาวร....อ่า....ไม่ใช่ เปิดเป็นบูธ DMC.TV แบบถาวรแล้วครับ มาร่วมกิจกรรมได้ทุกวันอาทิตย์และทุกวันงานบุญใหญ่ เราจะพยายามทำให้บูธสะดวกสบายมากขึ้นตามสมควรครับ (โดยเฉพาะเรื่องปากท้องนี่สำคัญมาก)

ส่วนเรื่องที่ได้ทำการประชุมกันไปคร่าวๆบ้างแล้วนั้น ที่สมาชิกทั้งหลายพอจะมีส่วนร่วมได้ในตอนนี้ก็คือ

เรื่องการประชาสัมพันธ์ให้ทุกคนรู้จัก DMC.TV เพราะตอนนี้ ถ้าพูดถึง DMC ทุกคนก็จะไปนึกถึงแต่ ดาวธรรม กันตลอดเลย อิมเมจดีจริงๆ แผ่รัศมีกลบสื่อธรรมะด้านอื่นๆหมดเลย เราเลยต้องมาคิดว่า ทำยังไงเพื่อให้คนยุคไซเบอร์รู้จักเรากันมากขึ้น ใช้ประโยชน์จากเราให้ได้มากๆ

ใครเรียนการตลาด ใครมีความสามารถทางประชาสัมพันธ์ ก็แวะเข้ามาระดมสมองกันหน่อยนะครับ งานนี้ทำเพื่อพระพุทธศาสนากันเห็นๆนะครับ

อีกอย่าง สมาชิกเก่า(ทั้งแก่และไม่แก่) หายหน้าหายตาไปไหนกันหมดครับ แวะมารายงานตัวกันบ้างนะครับ

ใครมีไอเดียเจ๋งๆในโลกไซเบอร์ แนะนำมาเลยนะครับ เห็นพระอาจารย์พูดถึง เฟสบุค ทวิสเตอร์ อะไรทำนองเนี้ยเหมือนกัน แต่ผมมันคนหลังเขา(ที่มีขนาดใหญ่พอจะบังผมมิด) เลยไม่รู้จักเรื่องพวกนี้ ใครชำนาญแวะมาหน่อยนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#10 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2010 - 11:04 AM

kissy ก็ไปคะ แต่ไม่ได้เข้าไปใกล้ ๆ ยืนดูอยู่ห่าง ๆ

#11 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 08 March 2010 - 09:42 PM

....หุหุ ตกใจ นึกว่าให้ดูชมพู่มีหนวด นึกว่าใครเล่นไรซะแล้ว หุหุ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#12 IQ0.

IQ0.
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2010 - 10:31 PM

ไปเหมือนกันครับ แต่ไม่เจอใครเลย ก็เลยกลับบ้านครับ

#13 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 09 March 2010 - 09:04 AM

หุหุ ตกใจ นึกว่าให้ดูชมพู่มีหนวด นึกว่าใครเล่นไรซะแล้ว หุหุ

ฮา

#14 หยุด นิ่ง ใส

หยุด นิ่ง ใส
  • 167 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2010 - 02:13 PM

ดูท่าทางอาจจะมีคนไปอยู่หลายนะครับแต่พอไปถึง
เจอคนไม่มาก เลยเดินเฉียด ๆ ยืนดูห่าง ๆ
สงสัยต้องมีแผนกต้อนรับ แล้วกระมังครับ
เดี๋ยว อาทิตย์ 14 สัมภาษณ์เสร็จแล้ว จะแวะไปเอา CD นะครับ

#15 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 March 2010 - 03:28 PM

ขอเข้ามาบอกว่า ถึงตัวอยู่ไกลแต่หัวใจนั้นคิดถึง หมู่คณะ และ DMC TV มิเคยหายไปไหน ค่ะ ยังติดต่อ น้องสาวที่แสนดีอยู่เสมอ ค่ะ แต่ตอนนี้เริ่ม

แนะนำ ชักชวนลูกสาวคนโต ให้เข้ามาเป็นสมาชิก หน้าใหม่ในการสร้างบารมีอีกคนแล้ว ค่ะ ในตอนนี้ แต่ยังไม่มีโอกาศได้ไปวัดใหญ่เลย ค่ะ สาธุ

#16 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 09 March 2010 - 09:23 PM

หุหุ ตกใจ นึกว่าให้ดูชมพู่มีหนวด นึกว่าใครเล่นไรซะแล้ว หุหุ

ฮา

แล้วจะให้หมู...เอ๊ย...หนูทำไงล่ะก๊าบบบ สูงซะขนาดนั้น จะปีนขึ้นไปขยับก็ติดพุง คิดอยู่เหมือนกันว่าองค์ประกอบภาพไม่ค่อยสวย แต่มีมุมให้เลือกน้อย แถมกล้องก็เก่า (ไม่มีโทษตัวเองหรอกว่าฝีมือห่วย เหอ เหอ)

เดี๋ยวอาทิตย์นี้แก้ตัวใหม่ครับ

#17 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 March 2010 - 11:29 AM

จำเสาผิดต้นครับ ผมไปที่เสา E9 !!!