ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

วัดเราน่าช่วยกันพับนกกันนะค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 sao-wanee

sao-wanee
  • 100 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 November 2004 - 09:50 PM

สวัสดีค่ะทุกคน

ตอนนี้เค้าฮิตพับนกกัน เพื่อเป็นสื่อสันติภาพ ถึงแม้ดูเหมือนไม่สำคัญ แต่คิดว่าเป็นสิ่งที่แสดงออกได้ดีวิธีหนึ่ง ว่าพวกเราเป็นห่วงเป็นใยเค้า อยากให้ปักษ์ใต้สงบซะที
ซึ่งทางราชการเค้าจะรวบรวมแล้วนำ ไปโปยให้พี่น้องชาวใต้ในวันที่ 5 ธันวาคมนี้
วัดเราน่าจะทำก็ดีนะค่ะ
ลองทำแบบสำรวจก็ดีนะค่ะ

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 02:34 PM

ก็ได้มีการพับนกทั้งที่วัด และศูนย์สาขา แล้วก็ได้มีการปล่อยเป็นที่เรียบร้อยแล้ว กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ