ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

นางสงกรานต์ปีนี้ ... จากคุณครูไม่ใหญ่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 กลางๆ

กลางๆ
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2010 - 12:58 PM

ชอบมากเลย .. เอามาฝากค่ะ อิอิอิ

จากคุณครูไม่ใหญ่เมื่อวันที่ 9 เม.ย. 2553

นางสงกรานต์ปีนี้มีชื่อว่า มหาอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อน
ทรงอาภรณ์ สไบแก้ว
ไม่สวมแหวนเพชร ไม่แต่งหน้า แม้แต่งงานแล้วก็ไม่แต่งหน้า
ขี่รถบ้าง เครื่องบินบ้าง ไม่ได้ขี่ลา ขี่ลาน่ะมันชะ-เอย แล้ว
มือถือดอกบัวบ้าง ปัจจัยบ้าง เอามาทำบุญ
ใจถือศีล 8
จุดใจให้สว่างด้วยธัมจาริณีประทีป
ชอบทานของที่อร่อยๆ เช่นกาแฟเนเจอร์กิ้ฟ แลคตาซอย
ข้าวก็คัดข้าวที่หอมที่สุดในโลกคือ ข้าวแซ่เจิ้น
ใส่รองเท้าชื่อว่า monobo
พยากรณ์ว่าปีนี้จะรวย
จะไปชวนผู้มีบุญแมนๆ แสนรูป มาบวช
อยู่รับกฐิน ออกเดินธุดงค์
และอยู่ไปถึงหัวหน้าศูนย์จะไปช่วยอบรมหน่ออ่อน 1 ล้านคน
ปีนี้คนจะเปลี่ยนสีอื่นเป็นสีขาว ชื่อว่าถิ่นกาขาว

#2 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2010 - 01:54 PM

โอโห....สงกรานต์..ปีนี้พิเศษจริงๆ ...นะครับ

มีนางสงกรานต์ตั้ง 500,000 นาง (ต้องเป็นปีที่ไม่ธรรมดา..จริงๆ นะครับ)

#3 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2010 - 02:05 PM

ตอนนี้จะถึงยุค ถิ่นกาขาวแล้วสินะครับ
ต่อไปก็ ชาวศรีวิไล ไทยมหารัฐ จักรพรรดิราช

ประเทศไทยจงเจริญครับ
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#4 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 08:08 AM

พวกเรามีบุญมากที่ได้เกิดมาเป็นลูกหลวงพ่อธัมมชโยค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#5 ดินสอต่อตัว

ดินสอต่อตัว
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 02:42 PM

สาธุ.... ชอบจริง ๆ เลยค่ะ

บุญ..คือมิตรแท้  บุญ..อยู่เบื้องหลังความสำเร็จ  บุญ..กลั่นเป็นบารมี 

เช่นนั้น

เราจึงเกิดมาเพื่อทำนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#6 pp_dmc

pp_dmc
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 08:23 PM

เห็นด้วยค่ะ พวกเรามีบุญมากๆ เลยที่ได้มาเป็นลูกพระธรรม สาธุ

#7 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 05:40 AM

สาธุ ครับผม