ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

คำทำนายประเทศไทย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ศิษย์มีครู

ศิษย์มีครู
  • 144 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 10:04 AM

ปี 2554 บ้านเมืองไทยเริ่มโชติช่วงชัชวาล เริ่มจะมั่นคงเจริญรุ่งเรืองขึ้น และโดยเฉพาะในปี พ.ศ. 2555 ก็คือ 2 แล้วมี 555 ตามสามตัว
ปีนั้นบ้านเมืองฟื้นอย่างรวดเร็ว เงินทองไหลมาเทมา บ้านเมืองจะลงล็อคเข้าที่ และจะดีขึ้น จะฟื้นอย่างรวดเร็ว บ้านเมืองจะดีขึ้น" หมอลักษณ์ ฟันธง

................... อีกนิดเดียวเอง รอหน่อยนะคนไทย sick_smile.gif

#2 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 03:24 PM

จ้ะดูเล่น ๆ แต่คิดว่าเป็นจริงแน่ ๆ 2012/2555 สามปี... เตรียมภาชนะรองรับให้ใส

สะอาด บริสุทธิ์ สุดๆในการเฉลิมฉลองที่จะทำให้เสทือนไปทั่วทั้ง

จักรวาล สุดยอดของสุดยอดจะมารวมกันเพื่อทำหน้าที่ร่วมกัน ไปสู่
ที่สุดแห่งธรรม !!!

................................................

หมายเหตุ ภาชนะในที่นี้ คือตัวเรา(แต่มิใช่ของเรา) ได้แก่การรักษากาย วาจา ใจให้บริสุทธิ์

#3 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 06:40 PM

ผมฟันธงว่า ถ้ามีการบวชอุบาสิกาห้าแสน ต่อด้วยบวชพระแสนรูปเข้าพรรษา ตามด้วยวีสตาร์ท 5 แสนช่วงธันวา ปิดท้ายด้วยบวชล้านรูปปีหน้า เหตุการณ์ก็จะเป็นไปดังที่หมอลักษณ์ฟันธงแน่นอน หัดฝันขอฟันธงบ้าง 555 (แต่ไม่ดังเท่านั้นเอง 555)
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#4 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 10:26 PM

ช่วงนี้ กระแส บวช + 2012 แรงจริงๆเล้ย

555
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#5 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 11:36 PM

...."นาทาน โอ้มาร"...ขอฟันธง..อีกคนครับ........ชัวร์..ครับ

ว่าไม่ต้องรออนาคต...ตั้งใจเพิ่มผลผลิต และเน้นคุณภาพตั้งแต่บัดนี้ได้เลยครับ...

ทำปัจจุบัน..นี้..ให้ดีแล้วอนาคตจะดีขึ้นมาเองครับ...หากหวังผลในอนาคตต้องสร้างเหตุในปัจจุบันให้ดีครับ..

เหตุปัจจุบันที่ดีคือบุญจากการบวชชาย 5 แสน บวชหญิง 5 แสน...บุญมหาศาล..ดูดทรัพย์ได้มหาศาล

#6 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 11:55 PM

. Airy --> .."นาทาน โอ้มาร"...ขอฟันธง..อีกคนครับ........ชัวร์..ครับ

ว่าไม่ต้องรออนาคต...ตั้งใจเพิ่มผลผลิต และเน้นคุณภาพตั้งแต่บัดนี้ได้เลยครับ...

ทำปัจจุบัน..นี้..ให้ดีแล้วอนาคตจะดีขึ้นมาเองครับ...หากหวังผลในอนาคตต้องสร้างเหตุในปัจจุบันให้ดีครับ..

เหตุปัจจุบันที่ดีคือบุญจากการบวชชาย 5 แสน บวชหญิง 5 แสน...บุญมหาศาล..ดูดทรัพย์ได้มหาศาล

Airy คำว่านาทาน กับคำว่าดูดทรัพย์ จะสื่อหรือจะบอกอะไร อะไรยังไง ช่วยกรุณาแจง
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#7 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 April 2010 - 01:09 AM

...นาทาน...เป็นสำนวณ..วัยรุ่นในเวบ..บางแห่ง

มีความหมายว่า...เป็นบุคคลที่เชื่อถือไม่ได้..หรือ"โมฆบุรุษ" ครับ...

หากมีปัญหา...ก็ลบได้ครับ...

#8 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 April 2010 - 01:38 AM

ขอเพิ่มครับ...ตอบยังไม่หมด

เรื่องคำว่า"ดูดทรัพย์อีกมหาศาล"...ผมมาอ่านดูดอีกที..และพิจารณาอีกแง่หนึ่งพบว่า

อาจดูเป็นการเสียดสีแต่เหมือนกัน...ครับ..(กรณีนี้ต้องขอโทษด้วย..ถ้ามองแง่นั้น)
แต่ตอนเขียนไม่ได้คิดในแง่ร้ายครับ...โปรดอย่าละแวงเลยครับ
สำนวณที่เขียนบางครั้งมองได้ 2 แง่ (ลองมองว่าดูดทรัพย์ให้พวกเรา ประเทศเราร่ำรวยกันดูซิครับ)
ไม่ได้ตะแบงนะครับ..ถ้าไปไม่ไหว...ก็ลบได้ครับ

#9 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 April 2010 - 01:44 AM

แก้ไข....ข้อความที่เขียนผิดครับ..

"อาจดูเป็นการเสียดสีแต่เหมือนกัน" เป็น "อาจดูเป็นการเสียดสีได้เหมือนกัน"

ผมขอขอบคุณ Peter ที่ทักท้วงครับ

ต่อไปผมจะต้องตรวจสำนวณให้เรียบร้อยก่อนครับ

#10 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 April 2010 - 02:06 AM

positive thinking ค่ะ(กำลังขึ้นสมองแย้วววววววววว)...........ดูดอริยทรัพย์ !!!

ดูดทรัพย์นี้ดีนะคะเพราะเราทำบุญได้เปลียนโลกีย์ทรัพย์ให้เป็นอริยทรัพย์ที่จะได้ ติดตามตัวเราไปข้ามภพข้ามชาติ

เกิดชาติภพต่อไปก็ได้บุญนี้แหละทำให้มีโลกีย์ทรัพย์ได้ง่าย หวานถั่วได้ถั่ว หว่านงาได้งามันดูดกันด้วยเชื้อพันธุ์นี้
แหละค่ะ

ฉะนั้นดูดทรัพย์ถูกแล้วค่ะ แต่ทางพระมิใช่ทางมาร ทางมารเป็นnegative thinking ไม่ดีค่ะ "ดีดูดดี ชั่วดูดชั่ว"
action = reaction เป็นกฎธรรมชาติ The top secret ก็ว่าเช่นเดียวกันนะคะ

#11 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 April 2010 - 10:54 AM

Airy

ขอเพิ่มครับ...ตอบยังไม่หมด

เรื่องคำว่า"ดูดทรัพย์อีกมหาศาล"...ผมมาอ่านดูดอีกที..และพิจารณาอีกแง่หนึ่งพบว่า

อาจดูเป็นการเสียดสีแต่เหมือนกัน...ครับ..(กรณีนี้ต้องขอโทษด้วย..ถ้ามองแง่นั้น)
แต่ตอนเขียนไม่ได้คิดในแง่ร้ายครับ...โปรดอย่าละแวงเลยครับ
สำนวณที่เขียนบางครั้งมองได้ 2 แง่ (ลองมองว่าดูดทรัพย์ให้พวกเรา ประเทศเราร่ำรวยกันดูซิครับ)
ไม่ได้ตะแบงนะครับ..ถ้าไปไม่ไหว...ก็ลบได้ครับ

ง่ายๆสั้นๆ ไม่มุสาAiryเคยเข้าโรงเรียนอนุบาลฝันในฝัน เคยมาวัดพระธรรมกาย แล้วใช่มั้ยครับ มีความศรัทธาในวิชชาธรรมกายของหลวงปู่สดวัดปากน้ำภาษีเจริญใช่หรือไม่ครับ
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#12 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2010 - 03:19 AM

เรียน..คุณ ปีเตอร์ 10 (ขอโทษที่ตอบช้าหน่อย เพราะมีปัญหาไม่สะดวกหลายอย่างครับ)

ผมเข้ามาทำบุญที่วัดพระธรรมกายเดือนกรกฎาคม ปี 2528 ครับ และมาทำบุญสม่ำเสมอครับ

(พอสมควรแก่กรณี สำหรับคนรักบุญมากๆ ครับ)

ยกเว้นบางช่วงที่ไปปฏิบัติงานที่ต่างจังหวัด ก็จะไปรวมกิจกรรมที่ศูนย์กัลยาณมิตรจังหวัดนั้นๆ

ส่วนวัดปากน้ำในอดีตไปบ่อยมากครับ แม้วัดปากน้ำที่หาดใหญ่ก็เคยไปครับ

แม้กระทั่งวัดที่ท่านเจ้าอาวาสเคยเป็นหัวหน้าเวรทำวิชาสมัยหลวงปู่ก็ยังดั้นด้นไปครับ

สำหรับคำว่า."มุสา." ....นี่..ผมไม่รู้จักมานานแล้วครับ

ขอบคุณ..สำหรับคำถามครับ ทำให้ผมต้องหยุดคิดถึงเรื่องต่างๆ หลายเรื่องเลยทีเดียวครับ

#13 *ออม*

*ออม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 21 October 2011 - 08:47 AM

ขอบคุณค่ะ อ่านแล้วน่าสนใจ และน่าติดตามค่ะ

#14 *บุ๋ม*

*บุ๋ม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 21 October 2011 - 08:57 AM

อ่านแล้วน่าสนใจ

#15 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 21 October 2011 - 09:03 AM

ฉันเคยมานั่งสมาธิวัดพระธรรมกายแล้วรู้สึกดีค่ะและเคยไปวัดปากน้ำภาษีเจริญมาแล้วค่ะ