ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อานิสงค์การสรงน้ำพระพุทธรูปปฎิมากรณ์

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Eto

Eto
  • 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 04:57 PM

อานิสงค์การสรงน้ำพระพุทธรูปปฎิมากรณ์ ในช่วงเทศกาลสงกราน์เป็นอย่างไรบ้าง

#2 ปลัดใจบุญ

ปลัดใจบุญ
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 07:12 PM

ผู้ใดได้ถวายเครื่องเถราภิเษก(สรงน้ำพระ)จะพ้นจากทุกข์ภัยทั้งปวง

จะมีแต่ความสุขครับ

ถ้าคุณสรงน้ำพระ ผมก็ขอ อนุโมทนาด้วยนะครับ

#3 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 April 2010 - 07:54 PM

ผมไม่ทราบครับ รอท่านอื่นมาตอบ biggrin.gif

อยากรู้เหมือนกันครับ

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย

#4 SpeedD

SpeedD
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 April 2010 - 10:49 AM

เคยฟังเคสเด็กผมหอมที่อยู่ลาวอะครับ ไม่รู้จาเกี่ยวกันมั้ย

คือพี่ชายหัวเหม็น ส่วนน้อง ผมหอม ลองฟังดูครับ

http://www.kalyanami...yer.asp?id=5502