ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ทำไมปีนี้สังฆทาน มี 10,000 กว่าวัดหรือครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 I'll be back!

I'll be back!
  • 18 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2010 - 08:40 AM

ปีที่แล้วมี 30,000 กว่าวัด ใครรู้บ้างครับ...ว่าทำไมปีนี้น้อยกว่าปีที่แล้ว...ใจจริงผมอยากทำเยอะๆ เพิ่มขึ้นทุกปี เลยสงสัยอ่ะครับ....

I'll be back!!!

1 ล้านรูป+

#2 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2010 - 11:24 AM

พื้นที่คงไม่พอมั้งครับ เพราะไหนจะพระภิกษุุ ไหนจะอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อนอีก500,000ท่าน (ในความคิดของผม) biggrin.gif

ใจจริงผมอยากทำเยอะๆ เพิ่มขึ้นทุกปี เลยสงสัยอ่ะครับ

สาธุครับ...... ในจำนวนของพระภิกษุ คงไปเพิ่มไม่ได้ คงแล้วแต่วัดอ่ะครับ แต่เราเพิ่มปัจจัยให้เยอะขึ้นได้ครับ

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย

#3 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2010 - 12:22 PM

ทำวัดละ4บาทไงครับ ^^
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2010 - 02:51 PM

พื้นที่คงไม่พอมั้งครับ เพราะไหนจะพระภิกษุุ ไหนจะอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อนอีก500,000ท่าน (ในความคิดของผม)

ตามนี้ของ นรอ.ดงบัง...โดรายากิ นั่นแหละครับ แถมญาติ โยม สาธุชนที่มาร่วมงานอีก

แต่ถ้าโมดูลชั้นสองซึ่งสร้างเพื่อรองรับคณะสงฆ์โดยตรง เสร็จเรียบร้อยใช้งานได้ตามวัตถุประสงค์เมื่อไหร่หล่ะก็ แค่ไหนก็เอาอยู่ สนุกแน่

ปล.เมื่อเช้าเพิ่งซัด โดรายากิใส้ถั่วแดงกับนมเป็นอาหารเช้าไป 2 ชิ้น อร่อยมากๆ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 April 2010 - 08:54 PM

ใครที่มากล่าวร้ายวัดบ่อยๆว่าใหญ่ ถึงตอนนี้เราไม่พอใช้สอยแล้วนะคร้าบ ฮาๆๆ สาธุๆ ขอให้พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกายเป็นศูนย์รวมใจของชาวโลกในเร็ววันด้วยเทอญ
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#6 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 09:32 AM

แค่อุบาสิกา ก็แทบจะไม่มีที่เอาไว้แล้วหล่ะครับ

ปีนี้ ใช้วิหารคต ชั้น 2 บางส่วนด้วย
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#7 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 05:31 AM

ได้ทราบเหตุผล ก็เพราะกระทู้นี่ละครับ