ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใน 7-eleven ก็มีสิ่งดีๆ มาทายกัน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tong_tong_tong

tong_tong_tong
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 07:31 PM

ใน 7-eleven ก็มีสิ่งดีๆ มาทายกันว่ามีอะไร อิอิ

#2 มะลิแก้ว

มะลิแก้ว
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 08:38 PM

ไม่ค่อยได้เข้า เลยทายไม่ถุก...จะโปรโมทอะไรหรือเปล่าค่ะ......คุณtong_tong_tong

#3 usr23182

usr23182
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 09:42 PM

K. tong_tong_tong ka

7-11 มีอะไรค่ะ อยากทราบค่ะ เฉลยให้พวกเราได้รู้ มีอะไรให้ปลื้มค่ะ เกี่ยวกับวัดเราหรือเปล่าค่ะ

biggrin.gif wacko.gif ohmy.gif

เรารู้แต่ว่า เมื่อท้องร้อง ใน 7-11 มีของกินอร่อย ยามรีบเร่ง ง่าย ๆ สบาย ๆ ชิว ๆ 5555

รออ่านคำเฉลยน่ะค่ะ

#4 tong_tong_tong

• 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 11:29 PM

หุหุหุ มีหนังสือ การนั่งสมาธิโดยหลวงปู่สดขายด้วย
เพิ่งเห็นเมื่อวาน ตอนนี้พบว่าหนังสือเกี่ยวกับพระ และ กฏแห่งกรรมขายดีและขายแยอะมากเลย
ร้านหนังสือทั่วไปในห้างก็พูดๆ กันว่า หนังสือธรรมะ ขายดีขึ้นมากเลย หลายๆๆๆ เล่มติด ขายดีที่สุดในร้าน

#5 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 11:30 PM

เคยเห็นหนังสือที่หน้าปกเป็นรูปหลวงปู่สด เนื้อหาประมาณสอนการทำสมาธิตามหลักวิชชาธรรมกายที่หลวงปู่เป็นผู้ค้นพบ(อีกครั้ง)หลังจากสูญหายไปเป็นหลายร้อยปี วางขายอยุ่ในเซเว่น ใช่สิงนี้หรือป่าวคับ
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#6 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 April 2010 - 12:53 AM

ถ้าอย่างนั้นก็ดีซิครับ
ความจริงหนังสือวัดเราถ้าสามารถวางขายได้อย่างแพร่หลายก็ดีนะครับ

สมัยก่อนที่ร้านดอกหญ้าผมยังเคยได้หนังสือของคุณครูไม่เล็กเลยครับ

#7 ธาตุล้วนธรรมล้วน

ธาตุล้วนธรรมล้วน
  • 255 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 April 2010 - 02:25 AM

ครับ เคยเห็นแต่ยังไม่ถูกใจผมนะครับ

อยากให้มีหนังสือเกี่ยวกับวิชชาธรรมกาย แถม VCD หรือ DVD และสื่อการสอนทั้งที่เป็นมัลติมีเดีย และอุปกรณ์ เล็กน้อย เช่นแผ่นพับ โปสเตอร์ฐาน 072

แบบว่าใครอ่านแล้ว สามารถทำตาม และเอาไปเผยแผ่ต่อได้เลยครับ

ลงทุนกับ 7 11 คุ้มมากมายครับ อย่ามองข้าม

อย่ามองข้ามนะครับ จริงอยู่ว่าวัดเรามี DMC คนเข้าวัดเราชัดเจนเป็นล้านก็จริงในประเทศไทย แต่คนที่ยังไม่เข้า ไม่รู้จักก็มีอีกเยอะนะครับ

ทำไมไม่เอารายการ DMC ไปเช่าเวลาออกอากาศทางช่องฟรี TV 3 5 7 9 11 ทีวีไทย บ้างละครับ ชาวคริตส์กับมุสลิมทำแล้ว ได้ผลด้วยนะครับ

เป็นการลงทุนที่คุ้มค่ามากมายครับ ลองไปถามคนใกล้ตัวเราถามว่ารู้จัก DMC ไหม น้อยคนมากครับ ที่จะรู้จัก เพราะคนไม่รู้จักก็ยังมีอีกเป็นมหาศาลนะครับ

ออกงานทางศาสนาที่สนามหลวงก็เช่นกัน ทำไมวัดเราไม่ไปออกงานบ้างครับ ไม่อยากให้มองข้ามนะครับ ชาวต่างชาติเยอะด้วย

เราสามารถเรียกศรัทธาชนได้อีกมากมายในกาละเทศะเหล่านี้นะครับ ผมพิจารณาแล้ว ไม่น้อยไปกว่าช่องทางอื่นๆที่วัดเราทำเลย

ละธรรมดำ ยังธรรมขาวให้เจริญ

ธัมมะกาโย อะหัง อิติปิ

เราตถาคต คือธรรมกาย

#8 tong_tong_tong

• 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 April 2010 - 09:27 AM

ชาวคริตส์กับมุสลิมทำแล้ว ได้ผลด้วยนะครับ==> เขามีงบลับๆ มาบริจาคครับ
เฉพาะดาวเทียมที่ dmc เช่าสัญญาณก็หลายตังแล้ว

#9 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 22 April 2010 - 04:32 PM

ถ้าวัดเราทำได้ก็คงทำไปนานแล้วละคะ
แต่ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างอยู่ เช่น งบประมาณ การสนับสนุนต่างๆจากภาครัฐและเอกชน
DMC มันรวมถึงคำว่า "วัดพระธรรมกาย"ด้วย ซึ่งก็ยังมีคน Anti และไม่ยอมรับเยอะ
จึงต้องมีโครงการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นบวชอุบาสิกาแก้ว หรือโครงการบวชพระ
เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับตัววัด และทำความเข้าใจเกี่ยวกับวัดด้วยไปในตัว
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#10 ศิษย์มีครู

ศิษย์มีครู
  • 144 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 April 2010 - 06:35 PM

.
.
เล่มนี้อะป่าวครับ !!! ผมซื้อที่ Se-ed เมื่อปีที่แล้ว
.
.

.
.
ใครอยากได้ "สั่งซื้อทางเนต"...ได้เลย !!

http://www.se-ed.com...o=9789743767159
.
.

#11 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 23 April 2010 - 08:27 PM

...ปลื้มมมมแทนคนที่นำไปวาง ตูมเดียวทั่วประเทศได้อ่านเลย
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#12 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2010 - 10:33 PM

นรอ.ศิษย์มีครู ไม่ใช่เล่มนี้ค่ะ จำชื่อไม่ได้ เพราะหนังสืออยู่ที่บ้าน

นอกจากนี้ ก่อนหน้าที่ 7-11 ก็แจกหนังสือสวดมนต์ด้วยนะคะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#13 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 May 2010 - 03:44 PM

หนังสือชื่อ "การฝึกสมาธิเบื้องต้น" หลวงพ่อวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ
มีหนังสือและ CD MP3 ด้านหน้าปกหนังสือและ CD เป็นรูปพระมงคลเทพมุนี(สด จันทสโร)

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป