ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มีใครเห็นไม๊

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 N22

N22
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 April 2010 - 12:22 PM

เมื่อ 22 เมษา หลังจากพิธีบวชอุบาสิกาแก้ว (ประมาณเกือบ 5 โมงเย็น) ผมนั่งอยู่ฝั่งตะวันออก มองไปที่พระอาทิตย์ช่วงนั้นกำลังคล้อยลงมาระดับยอดเจดีย์พอดี แรกๆก็สว่างจ้าพอมองดูซักพัก กลับรู้สึกไม่แสบตา และเห็นเป็นดวงกลมมีความสว่างขาวไม่มีรัศมีจ้าและมองได้สบายๆไม่รู้สึกแสบตา แต่เพื่อนผมที่มาด้วยกลับเห็นเป็นสีส้มแสบตาเหมือนพระอาทิตย์ตามปกติ ไม่ทราบว่ามีใครเห็นเหมือนผมไม๊ครับ

#2 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 April 2010 - 01:25 PM

ผมไม่เห็นครับ แต่ขอภาพรูปพระอาทิตย์ไว้ซักรูปนะครับ ชอบถ่ายรูปพระอาทิตย์ อิ อิ (รูปนี้ถ่ายก่อนพิธีครับ)

แนบไฟล์  P1070275.JPG   64.19K   52 ดาวน์โหลด

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ N22 ด้วยนะครับ น่าจะเล่าความประทับใจ ความปลื้มใจ ก่อนงาน และระหว่างงาน ให้เพื่อนๆ ได้ร่วมกันปลื้มหน่อยนะครับ
ผมว่าต้องสุดๆ แน่ๆ เลย สาธุๆ ครับ :-)

"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#3 N22

N22
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 April 2010 - 03:48 PM

บรรยายยังไงก็คงปลื้มไม่จบครับ เอาเป็นว่าแม้อากาศวันนั้นจะร้อนพอสมควร แต่เห็นภาพที่คนเรือนแสนอยู่กันจนกระทั่งจบพิธี ต้องบอกว่าหมู่คณะของเราเหนือคำบรรยายจริงๆ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านและทุกๆบุญด้วยครับ

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 23 April 2010 - 07:50 PM

..ตะวันแก้ว จะครอบทั้งฟ้าเลยครับ เป็นวงๆ รัศมี ยิ่งมองยิ่งสบายตา + น่าขนลุก ไม่เคยเห็นที่อื่นอย่างแน่นอน บ้างก็บอกว่าลักษณะคล้ายอาทิตย์ทรงกลดแต่ใหญ่ และกว้างกว่ามาก และมองด้วยตาเปล่าแล้วเย็นตาอ่ะครับ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....