ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พระของขวัญ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 08:25 AM

คือว่าผมยังไม่เคยเห็นพระของขวัญรุ่น ฐานบัว ที่เขาเล่าลือกันหนะครับ

และก็ ใครพอจะมีรูปพระของขวัญของทางวัด ที่หาได้ยากแล้วในตอนนี้บ้างไหมครับ เอาตั้งแต่เริ่มสร้างวัดเลยนะครับ

หรือรุ่นที่ เคยบูมใน สมัยแรกๆของวัดอ่าครับ

ได้โปรดให้ความเมตตาด้วยนะครับ สาธุๆ
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#2 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 08:57 AM

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ งานวันคุ้มครองโลกแจกพระของขวัญช่วงไหนเอ่ย ลืมไปเลย

#3 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 09:37 AM

@คุุณบ่าวอุบล : แจกช่วงเลิกครับ ผมก็เกือบลืมรับเหมือนกัน :-)
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#4 Nida49

Nida49
  • 456 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 12:02 PM

สำหรับผู้บวชอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อน ได้รับพระของขวัญ 40 ปี และ มหาสุวรรณนิธิสำหรับหล่อพระ

มาพร้อมในถุงสไบแก้ว เลยค่ะ ปลื้มใจมาก ๆ ๆ เลยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมจัดงานในครั้งนี้ด้วยค่ะ

สาธุ

#5 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 12:59 PM

เหอ ๆๆ ตอบไม่ยักจะตรงคำถามเลยอ่า

ไอ้เราก็อุตส่าดีใจ มีคนมาโพสตอบ

ไหง เป็นแบบนี้ อ่า

555+
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#6 Poti

Poti
  • 254 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 02:24 PM

มีตั้งแต่รุ่นแรก ๆ เช่น หลวงปู่ราชเหล็ก เททอง ถ่ายรูปไว้แต่เอาลงในกระทู้ไม่เป็น

#7 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 03:47 PM

หรือรุ่นที่ เคยบูมใน สมัยแรกๆของวัดอ่าครับ

หึ หึ หึ หมายความว่าอย่างไรหว่า

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#8 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 26 April 2010 - 08:57 PM

....เรื่องพระของขวัญนี่ ต้องหาตัวแฟนพันธุ์แท้นิดนึง หุหุ เยอะมากกกกกก
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....