ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ต้องซื้อโทรศัพท์มือถือแบบไหนที่ใช้ดูdmcได้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr31765

usr31765
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2010 - 09:02 PM

ขอผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ อยากดูdmcผ่านโทรศัพท์มือถือ (หรือฟังผ่านช่อง1521AMทางมือถือก็ยังดี-แต่มือถือส่วนใหญ่มีแต่ช่องfmเลยไม่ทราบว่าจะทำไงได้บ้าง) ต้องซื้อรุ่นไหนที่รองรับการดูหรือฟังผ่านมือถือได้บ้างคะ
ไม่เอา BB / IPHONE / PDA เพราะแพงเกินไปค่ะ มีงบประมาณ5000.+/- บาท
อยากได้พวกsumsung candy / LG / ยี่ห้ออื่นๆที่หาอะไหล่ง่ายราคาไม่แพง ไม่เอาเครื่องจีนค่ะ
และเวลาไปซื้อต้องบอกคนขายว่าspecเครื่องแบบไหนเค้าถึงจะเข้าใจ เท่าที่ทราบมาเห็นบอกว่าต้องเป็นรุ่นที่ต่อinternetได้?
แล้วพวกระบบsymbian หรือ android หรือwindows ในมือถือทุกรุ่นทุกยี่ห้อจะใช้ได้หรือไม่ ไม่เอา3Gนะคะเพราะค่าเชื่อมต่อแพงเกินไปค่ะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2010 - 09:41 PM

แล้วต้องเสียเงินเยอะไหมครับในการรับชมต่อครั้ง

อยากให้มีสถานีวิทยุเพิ่มขึ้น อยากฟังทางวิทยุครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 06 May 2010 - 10:13 PM

...ไม่เอาเพียบเลย งั้นใช้อันไหนได้ ใครรู้บอกด้วยละกาน อิอิ มึนแย๊ว
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 ศิษย์มีครู

ศิษย์มีครู
  • 144 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 May 2010 - 10:32 PM

.
.
กระทู้เก่าตั้งแต่ปี 2008 ลองอ่านดู ครับ ...!!!

น่าเจอข้อมูล " มือถือตกรุ่น " ที่ใช้ได้สักอัน ในงบ 5,000 บาท

http://www.dmc.tv/fo...showtopic=15173
.

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2010 - 12:57 AM

ฟังผ่านช่อง1521AM

option นี้ไม่ต้องใช้มือถือก็ได้ หาซื้อเครื่องเล่น MP3 แบบที่เป็น handy drive และสามารถฟังเพลง หรือเปิดวิทยุได้ ก็จะมีให้ใช้ได้ทั้งวิทยุ AM และ FM
ราคาประมาณ 2000 บาท +- แล้วแต่ความสามารถเพิ่มเติม

ส่วนถ้าจะดูทางมือถือ รู้สึกว่าค่า package internet ก็ราคาแพงอยู่เหมือนกันนะ (ถ้าเทียบกับราคาโทรศัพท์ 5000 บาท)

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 wasana

wasana
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2010 - 05:40 PM

Nokia 2730 Classic ราคาสามพันกว่าบาทค่ะ

http://www.siamphone...730_classic.htm

แล้วก็ใช้ซิม DTAC สมัครแพ็กเก็จอินเตอร์เน็ตจ่ายรายเดือน 50 ชั่วโมง 250 บาทค่ะ ถ้านานๆ ใช้ทีอย่างเวลาเดินทางแล้วอยากดู DMC ก็เลือก 50 บาทต่อ 6 ชั่วโมง

เครื่องนี้ใช้ฟัง mp3 ได้ด้วยค่ะ เอาไว้ฟังเสียงหลวงพ่อนำนั่งสมาธิ หรือฟังเพลงเพราะๆ โหลดจาก webkal.org

#7 usr31765

usr31765
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 May 2010 - 10:46 PM

ลองเข้าไปดูกระทู้เก่าแล้วค่ะ แต่รู้สึกว่าจะเก่าไปหน่อยคือมือถือตกรุ่นไปแล้วท่าทางจะหามือ1ไม่ได้
รบกวนขอรุ่นที่updateหน่อยค่ะ
ถ้าเราดูspecมีwifiอย่างsamsung candy chat wifiจะokไหมคะ หรือดูที่มีsymbianจะใช้ได้ทุกรุ่นไหม?
รู้สึกว่าส่วนใหญ่จะแนะนำnokia แต่รุ่นที่ชอบก็ราคาแพงซะ...
แล้วตอนนี้ดูผ่านมือถือokหรือยังคะ เพราะดูจากกระทู้เก่าเหมือนไม่ค่อยเชียร์ให้ดูผ่านมือถือเลย
จะเอาไว้ฟังในofficeที่สัญญานวิทยุเข้าไม่ถึง เค้ามีแบบฟังam1521ผ่านมือถือไหมคะ?
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

#8 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 May 2010 - 04:45 PM

มือถือทุกรุ่นที่ต่อเน็ตได้ ใช้ได้หมดครับ แต่จะดูได้ชัดแค่ไหน
สะดุดหรือไม่ขึ้นอยู่กับสเปคเครื่องและเครือข่ายครับ

แนะนำ N70 ราคา3200 หรือรุ่นอื่นที่สเปคไม่ต่ำกว่านี้ก็ใช้ได้
ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆหูฟังเป็นแจ็ค3.5จะสามารถต่อกับเครื่องเสียงอื่นๆ(home/car)ได้
แต่ต้องไปซื้อสายสัญญานเพิ่ม(แปลง3.5>RCA(หัวขาวแดง)ราคา50฿)
,3.5ตัวผู้2หัวราคาไม่เกินร้อยบาทขึ้นกับความยาว
เครือข่ายที่ใช้ขอแนะนำดีแทคเพราะรับส่งข้อมูลได้เร็วกว่าเจ้าอื่น
ทำให้ดูได้ต่อเนื่องไม่สะดุด

#9 usr31765

usr31765
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 May 2010 - 02:16 PM

ขอบคุณค่ะ จะจดไปบอกที่ร้านขายโทรศัพท์ เค้าจะได้นำเสนอให้เลือกได้หลายๆรุ่นหน่อยค่ะ biggrin.gif